• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้  (อ่าน 932 ครั้ง)

KP

• Newbie
    • *
    ตั้งกระทู้
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 04:46:26 pm »
    รถตู้ T3 เครื่องไฟไหม้ (ประมาณ 1 นาที ก่อนดับได้) อาจเป็นหนูกัดสายหรือสาเหตุใดไม่ทราบได้  เหตุเกิดขณะ warm เครื่อง รถไม่ได้วิ่งมา 4-5 วัน  ขณะเครื่องติดอยู่ประมาณนาทีกว่าๆ  ก็มีเสียงดังโพล๊ะคล้ายเสียงเฉาะกะลาในห้องเครื่อง แล้วพระเพลิงก็เริ่มปรากฏตัวให้เห็นใต้ท้องเครื่อง 
    ดับได้แล้วกุญแจถอดไม่ออก  พวงมาลัยหมุนไม่ได้  เข้าเกียร์ว่างเข็นได้   
    ขอคำแนะนำด้วยครับ  อยู่บางกรวย-ไทรน้อย ซ.13 จากปากทางพระราม7 เขาไป 2.6 ก.ม.(ช่างอำนวยในลิสต์ ซ.15 ไม่มีแล้ว)
    ใครพอจะตั้งงบประมาณการณ์ให้ได้ไหมค่าซ่อม
    ขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ตั้งกระทู้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:23:26 pm »
    ไม่ทราบหลงหู หลงตาได้ไง ยังไม่มีใครช่วยแนะนำเลย ขอขัดตาทัพก่อนก็แล้วกัน ไม่ทราบว่าป่านนี้ไปถึงไหนแล้ว คือว่าคนเล่น T3 ในบอร์ดนี้มีน้อย เลยอาจจะไม่มีคำแนะนำ ส่วนมากก็เป็น Caravelle น่ะครับ ถ้ายังไม่มีใครแนะนำอะไร ผมอยากแนะนำให้ลองเข้าไปโพสใน www.thaivwclub.com หรือ www.type2shop.com ดูนะครับน่าจะมีเพื่อนๆ ที่เล่นรุ่นนี้อยู่พอสมควรครับ

วีระ

• Full Member
    Re: ตั้งกระทู้
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 05:00:55 pm »
    ก็น้าเขาขึ้นหัวข้อว่า "ตั้งกระทู้"  ก็เลยมองข้ามครับ

คำแนะนำที่ท่านอื่นคงจะคิดเหมือนผมครับ  คือ ไปหาอู่โฟล์คตัวจริง คงแก้ปัญหาได้หมด และหาสาเหตุเจอ

เท่าที่อ่านเจอ ไฟไหม้ T3 มักเกิดจากท่อน้ำมัน เปื่อย/ขาด/หลุด ครับ