• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการลูกปืนล้อหลังพาสสาทบี5เสียเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 1066 ครั้ง)

boyy

• Newbie
    • *
    ใช้พาสสาทบี5ได้ยินเสียงเหมือนเหล็กสีกันมาจากล้อหลังถอดเบรคดูผ้าเบรคยังหนาและจานครอบเบรคไม่สีกับจานลูกปืนล้อแตกเป็นไปได้ไหมจะมีเสียงดังขึ้นเรื่อยๆตามความเร็วตลอดเวลาและถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งดุมไหมหรือเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้ ขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    ผมไม่ใช่ช่างนะครับ

เท่าที่บอกมาเป็นไปได้สูงว่า ลูกปืนล้อ

ที่ผมเคยคือ เปลี่ยนลูกปืนล้อและซีลครับ

seat99

• บุคคลทั่วไป
    อย่าปล่อยไว้นานนะ ตลับพวงลูกปืนอาจติดกับแกนล้อได้ครับ