• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: t4 v6 คิดว่าจะขึ้นเขา คาเมร่อนไฮแลนด์ ที่มาเล ได้มั๊ยครับ  (อ่าน 1672 ครั้ง)

tib

• บุคคลทั่วไป
    มีท่านใดเคยพาขึ้นที่สูงแบบนั้นบ้างครับ ขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    รถคันอื่นขึ้นได้ มีข้อจำกัดสำหรับ T4 V6 ด้วยเหรอ

ผมขึ้นดอยไปเล่น adventure บนยอดเขาแม่กำปองมาแล้ว ทั้งชันทั้งแคบ (เลนเดียว) อ้อ T4 VR6 ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:32:06 am โดย น้องฟ้า VR6 »

tib

ไม่อยากเกียร์พังอีกครับ เคยพังเส้น ชม - ปาย กะเป๋าฉีก  ที่มาเลย์ ค่าสไลด์คงแพง ท่านใดเคยไปหรือพอทราบ ช่ายแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เส

ถ้าขึ้นทางชันt4ขึ้นสบายคับ แต่ถ้าขึ้นเขาระยะยาวๆอย่าเลยคับเสียเงินแน่ ผมเคยเอาt4vr6ขึ้นที่ดอยตุงระยะขึ้น20กม.พร้อมคนบนรถอีก8คน ความเสียหายที่เกิดขึ้นกับเกียร์ออโต้
      1 แผ่นคลัชเกียร์2ไหม้ สึกเกือบหมด
      2 ซิลินอยเกียร์2พัง
      3 น้ำมันเกียร์ไหม้
    ถ้าภูมิประเทศแบบดอยตุงอย่าเสียงเลยคับ

tib

ขอบคุณครับ ผมอาการเดียวกับคุณเสเลยครับ รู้ตัวอีกทีก็ไหม้เรียบร้อย  ถ้าติดเซ็นเซอร์อุณภูมน่าจะพอให้เอะใจ พักหยุดบ้างนะผมว่า

thanakornjj

• Newbie
    • *
    ไม่ทราบรถรุ่น T4 VR6 เปลี่ยนเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดาได้หรือไม่ ถ้าได้รับรองขึ้นเขาได้สบาย ควบคุมเองได้หมด

VW CLUB

อย่าเสี่ยงเลยครับ มันไม่น่าคุ้ม หารถรับจ้างพาขึ้นไปดีกว่า ถูกกว่าค่าซ่อมเยอะ