• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ความร้อนเสื้อเกียร์ t4 v6  (อ่าน 796 ครั้ง)

tib

• บุคคลทั่วไป
    ความร้อนเสื้อเกียร์ t4 v6
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 03:56:25 pm »
    คือผมเอาเซ็นเซอร์ราคาไม่แพง หางปลายึดติดเสื้อเกียร์ เวลาวิื่ง วัดได้ 60-70 แต่ถ้ารถติดแบบ 1กม/ชม นาน2ชม ความร้อนขึ้นไป 100 เลยครับ แต่ความร้อนเครื้องที่หน้าปัด 90 คงที่นะ เดาว่าตัวเครื่องคงถ่ายความร้อนมาให้ตัวเกียร์ เหมือนน้ำไหลสูงลงต่ำ มั๊ง หรือเสื้อเกียร์มันเป็นอลูมิเนียมจึงร้อนมาก คายร้อนดีและช่วงความร้อนขึ้นลงห่างกันมาก
    ปกติเซ็นเซอรตัวนี้ผมติดวีออสมา 6-7ปีล่ะ คิดว่าทำงานได้ดี วีออสผมติดที่ฝาเสื้อสูบ ไม่เคยเกิน95 วิ่งเร็วก็ลดลงแต่ไม่มาก
    - ทั้งนี้ ผมติดแอร์คูลเกียรถตู้ แต่เหมือนไม่ลูกเล็กไปหรือป่าวไม่รู้ ติดเบ็ดเสร็จ4000 บ.  ท่านอื่นเคยติดเซ้นเซอร์ตรงไหนบ้างครับ ช่างไม่แนะนำตัดต่อติดเซ็นเซอรที่สายน้ำมันเกียร์ครับ