• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซ่อมเกียร์มาครับ ขอความรู้เรื่องรายการซ่อมเกียร์ตู้ t4 v6 2.8  (อ่าน 1539 ครั้ง)

tib

• บุคคลทั่วไป
    ถามความเห็นท่านครับ เผื่อเป็นข้อมูล แชร์ประสบการณ์ ชุดคาริเออร์ มือสอง ประกัน3เดือน ราคา 3000 บ.  / สมอราคซิลวิวมือสอง 1500 ป.3เดือน / ผ้าคลัชซ์ 10000 บ ป.1ปี  /ชุดลูกสูบเกียร์ 9000 บ ป.1ปี 20000 กม. /นำ้มันเกียร์ รวมกรอง ซิล ประเก็น 5000 บฬ / ทอคเกียร์ ค่าซ่อม 5500 บ ป.3เดือน / วาล์วบอดี้มือสอง 3500 ประกัน1เดือน   
    ท่านพอมีประสบการณ์หรือเคยซ่อม ราคาประมาณนี้หรือป่าวครับผม แล้วแต่ละตัวนั้นมันทำอะไรบ้างครับ ขอบคุณครั

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    ผม OVH T4 VR6 ไม่ได้แยกรายการ ทำยกลูก 43,000 ครับ
    ช่างบอกถ้าเอาของเทียบ 34,000
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:34:28 am โดย น้องฟ้า VR6 »

tib

ขอบคุณครับพี่ โดยรวมของผมแพงกว่าหลายตังครับ  เคยเช็คอู่ดังพระราม9  ประารณ 45000 แต่อยากให้งานอู่ประจำก็เลยจัดไป ออกมาครึ่งแสนครับ

ธี

พี่น้องฟ้าครับ แล้วเค้ารับประกันงานเท่าไรครับ ชิ้นส่วนต่างๆนันเป็นของใหม่หมดเลยหรือป่าวครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    พี่น้องฟ้าครับ แล้วเค้ารับประกันงานเท่าไรครับ ชิ้นส่วนต่างๆนันเป็นของใหม่หมดเลยหรือป่าวครับ
    ปกติผมก็ใช้บริการที่อู่นี้ประจำครับ เรื่องประกันผมไม่ได้ถาม คิดเอาว่า เขาน่าจะรับผิดชอบในระยะเวลาหนึ่งละครับ (คิดเอาเอง-ผิดถูกรอบดูต่อไป นี่ก็ผ่านมาหลายเดือนแล้ว)

เป็นของใหม่ทั้งหมดครับ พอดีตอนของมาส่งผมอยู่ที่อู่ และได้ดูตอนช่างเปลี่ยนขณะ ovh