• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอู่โฟลกติดเขตบางกะปิ  (อ่าน 1370 ครั้ง)

เม้าส์

• บุคคลทั่วไป
    ถามอู่โฟลกติดเขตบางกะปิ
    « เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:31:09 pm »
    อู่รถโฟล้กแถวริมสะพานข้ามคลองก่อนถึงเขตบางกะปิมีใครเคยใช้บริการไหม เป็นยังไงไม่ค่อยพูดถึง

หะมู

• Hero Member
    Re: ถามอู่โฟลกติดเขตบางกะปิ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 02:21:38 am »
    คำถามค่อนข้างกว้าง ถ้าไม่ใช่ลูกค้าหรือคนแถวนั้นคงนึกไม่ออก  เดาว่าคุณคงหมายถึงอู่พลภัทร เซอร์วิส ที่อยู่ในซอยข้างๆ สะพาน แถวๆ สถาบันนิด้ากระมัง (ผมก็ไม่ใช่คนแถวนั้นแต่เดาเอานะครับ) การที่เราไม่ค่อยพูดถึงน่าจะเป็นข้อดีนะครับ เพราะส่วนมากที่เค้าพูดกันก็มีแต่ซ่อมดี กับซ่อมไม่ดี หรือไม่ก็แบบที่เรียกว่ากระทู้ล่อเป้า  เท่าที่เคยเข้าไปก็ดูดีนะครับ ช่างก็อัธยาศัยดี ดูเหมือนจะเปิดมานานแล้ว ที่จริงผมคิดว่าคนที่จะตอบได้ดีที่สุดคือตัวคุณอ่ะครับ เรื่องอู่เรื่องช่างนี่พวกเราไม่ค่อยพูดถึงมาก เพราะมักจะก่อให้เกิดความขัดแย้ง มีทั้งพวกที่ชอบและไม่ชอบ เคยเกิดวิวาทะจนทำให้ช่างใจดีหลายท่านบอกศาลากันมาแล้ว  ถ้าคุณจะใช้บริการแบบย่อมๆ เช่น ถ่ายน้ำมัน เช็คเครื่อง อะไรพวกนี้ ก็แวะเข้าไปเลยครับ แล้วการบริการของเค้าก็คงจะตอบคำถามได้ดีที่สุด อย่ากลัวต้องฟังคนอื่น บางทีคุณอาจจะเจอช่างที่คุณชอบก็ได้ครับ อู่นี้ (ถ้าใช่ที่ผมบอก) ผมติอย่างเดียวว่าทางเข้าออกค่อนข้างลำบาก เพราะอยู่ใกล้ทางลาดสะพาน ตอนเข้าไม่เท่าไหร่แต่ตอนออกนี่รู้สึกต้องระวังหน่อย

Suit

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 06:45:59 am »
    อันนั้นที่นึง แต่ที่ผมว่าเล็กกว่าเกือบกางเต๊นท์ซ่อม เพราะพึ่งมาจากโคราช อยากได้ใกล้บ้าน  อยู่โคราชใช้อู่วีระพล ตรงข้าม โรงเรียนราชสีมา จนรู้จักเขาทั้งบ้าน

Venabley

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 11:46:37 am »
    ไม่ไกลเลยแห๊ะ

xxlmss

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 03:32:22 pm »
    เราก้อไม่รู้ อ่ะเราอรู้แต่แถว นน