• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการเปลี่ยนพลาสติกครอบใต้พวงมาลัย passat ฺ5  (อ่าน 1384 ครั้ง)

yai

• บุคคลทั่วไป
    ซื้อของมาพร้อมคอนโซลเปลี่ยนแล้วไม่แนใจว่าต้องถอดพวงมาลัยหรือป่าว...รบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยครับ

หะมู

• Hero Member
    รอหน่อยนะครับ เดี๋ยวคงมีนักเลงพัทสาทแวะเวียนเข้ามาแนะนำ เผอิญผมขับกอล์ฟแวเรี้ยนท์ ไม่แน่ใจว่าคุณหมายถึงกล่องสีเหลี่ยมที่หุ้มตรงคอพวงมาลัยแบบของกอล์ฟ หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ขอบอกว่าตอนนี้ก็ให้ถนุถนอมหน่อย เพราะแบบของกอล์ฟ มันจะเป็นกล่องประกบกันบนกับล่าง มีเขี้ยวเล็กๆ เป็นตัวยึด ซึ่งมันจะหักได้ง่ายครับ ไว้รอฟังท่านอื่นก็แล้วกัน

ัฟร

มันเป็นตัวครอบบังอายเวลาปรับพวงมาลัยสูงต่ำอ่ะคับพี่...ใต้ไมล์

ััyai

หรือแนะนำวิธีการถอดพวงมาลัยก็ได้คับ....ถอดยังงัยคับ

คน เล่น คลื่น

• Newbie
    • *
    ถอดยากนิดหนึ่งครับด้านหลังพวงมาลัยจะมีรูอยู่สองข้างต้องเอาเหล็กกลมแหย่เข้าไปทีละข้างแล้วงัดครับบอกเลยว่ายากครับ

yai

จะลองดูขอบคุณครับพี่...