• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าปัด,ไฟหลี่หน้าหลังไม่ติดพร้อมกัน  (อ่าน 1681 ครั้ง)

ต้นลพบุรี

• บุคคลทั่วไป
    ผมเปลี่ยนจากน้องโต้มาใช้ บี5 เครื่อง1800
    ผมมีปัญหาที่ไฟน้าปัดไม่ติด.พร้อมไฟหลี่หน้าหลัง.บางที่จะติดก็ติด
    บางครังดับไปดื่อเลย.วิทยุติดบ้างดับบ้างครับ

คน เล่น คลื่น

• Newbie
    • *
    Re: ไฟหน้าปัด,ไฟหลี่หน้าหลังไม่ติดพร้อมกัน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:45:04 am »
    ลองเช็คฟิวส์ดูก่อนครับส่วนเรือนลองดูที่ดรีมเมอร์ก่อนครับอออีกอย่างครับสวิทไฟหน้าก็ก็เป็นไปได้ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2014, 10:49:00 am โดย คน เล่น คลื่น »

Merloer

• Newbie
    • *
    Re: ไฟหน้าปัด,ไฟหลี่หน้าหลังไม่ติดพร้อมกัน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:58:03 am »
    เปลื่ยนขึ้น โหดกว่าเดิม

metearao

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 11:55:31 am »
    แจ่มๆเลยนะขอรับ

ต้นลพบุรี

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:00:14 pm »
    เจอแล้ว ครับ  สายไฟในดวง โครม  ที่พลาสติก  หลุดครับ  ลวดทองแดง  มาแตะกัน  ทำให้ฟิวส์ ขาด ครับ   ฟิวส์จะแยก ด้านซ้ายขวา คราบ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 03:29:38 am »
    เก่งครับ แก้ปัญหาเองจนสำเร็จ ดีใจด้วยครับ