• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: golf mk3 น้ำรั่วเข้ารถ  (อ่าน 1606 ครั้ง)

คุณหมีขี้เกียจ

• Jr. Member
    • **
    golf mk3 น้ำรั่วเข้ารถ
    « เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:16:43 pm »
    golf mk3 น้ำรั่ว ไหลซึมปรากฏให้เห็นจากตรงนี้ (ตามรูปครับ) ไม่ทราบว่ารั่วจากที่ไหนแล้วไหลมา ผมเคยเปลี่ยนกระจกหน้ามาแล้ว แต่นานแล้วครับ ประมาณ 1 ปีเห็นจะได้  แต่มันเพิ่งมารั่วซึมนะครับ เลยให้เป็นข้อมูลเผื่อไว้ ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือไม่ครับ

รบกวนพี่ๆ ด้วยครับ ใครเคยรั่วตรงนี้บ้าง หรือผมต้องเช็คยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 10:18:37 pm โดย คุณหมีขี้เกียจ »

คน เล่น คลื่น

• Newbie
    • *
    Re: golf mk3 น้ำรั่วเข้ารถ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:49:33 am »
    กระจกรั่วประกอบไม่ดีต้องถอดประกอบไหม่

VW CLUB

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:54:23 am »
    หากเป็นน้ำใสๆถ้าไม่ใช่น้ำระบายความร้อนก็คงเป็นน้ำฉีดปัดน้ำฝน แต่ถ้าฝนไม่ตกก็อาจจะเป็นรถตกน้ำมัน(คล้ายๆเสาตกน้ำมัน) ขอเลขทะเบียนหน่อย จะเอาไปแทงหวย

• **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 07:59:57 pm »
    ขอบคุณคับ  ;) ผมทะเบียน 4017

Lotto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 08:31:14 am »
    รางวัลที่1ส่งท้ายปีเลยครับ เฮงๆๆ  ;D

เวนโต้สาย4

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 02:16:56 pm »
    อาการเดียวกันเลย ของผมเวนโต้หลังคารั่วจากกระจกหน้าบริเวณขอบยางและตะเข็บบนมีรอยสนิมนิดนึง เอาซิลิโคนอุดแล้วดีขึ้น แต่เจออาการใหม่แบบเดียวกับคุณหมีขี้เกียจ ตอนนี้กำลังมองหารอยรั่วที่เกิดน่าจะมาจากใต้แผงจิ้งหรีดด้านหน้า บางคนบอกมีรอยปิดจุกยางอยู่ข้างใต้ ถ้ายางเสื่อมสภาพรถก็จะรั่ว เอาไว้ผมจะลองหาจุดรั่ว ถ้าสำเร็จจะโพสมาบอก

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 12:39:24 am »
    ผมไปซีลกระจกใหม่ ตอนนี้หายแล้วครับ  ;D