• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passat B5 ความร้อนขึ้น เปลี่ยนวาล์วน้ำก็ไม่หาย  (อ่าน 1186 ครั้ง)

สน คลองสี่

• Full Member
    สืบเนื่องมาจากกระทู้เมื่อหลายเดือนก่อนครับ วิ่งแล้วความร้อนขึ้นเข้าใจว่าวาล์วไม่เปิด จึงเปลี่ยนวาล์วของเทียบมา สุดท้ายก็ยังร้อนอีก(คิดว่าวาล์วไม่ดี) ตัดสินใจถอยวาล์วจากศูนย์วิภาวดี มาเปลี่ยนสรุปแล้วเหมือนเดิมคือความร้อนยังขึ้นอยู่ (ปัจจุบันถอดวาล์ววิ่ง)
    ขอคำชี้แนะ
    1.น่าจะเช็คตัวไหนต่อครับ ทำอย่างไรโดยสังเขปครับ
     1.1 วาล์วน้ำต้มดูแล้ว  ผลคือเปิดปกติ
     1.2 หม้อน้ำ?เป็นไปได้ไหมครับว่าตัน แต่ถอดวาล์ววิ่งได้
     1.3 ปั้มน้ำ?หรือปล่าวครับ ;D
    2.แถมอีกข้อครับ เช้าๆสตาร์ทเหม็นน้ำมันเบนซินมาก เหมือนไหม้ไม่หมด ต้องสังเกตุอะไรต่อครับว่าผิดปกติตรงไหน
    3.อีกข้อครับแหะๆ เสียงดังเหมือนท่อไอเสียหลุด แต่เช้คแล้วไม่มีหลุดไม่มีแตก นี่น่าจะต้องดูอาการอะไรตรงไหนครับ

หน้าหนาวมาแล้วเตรียมรถให้พร้อมขึ้นเขาซักหน่อยครับ :)
    สน คลองสี่

คน เล่น คลื่น

• Newbie
    • *
    เช็คปั้มน้ำก่อนครับใบพัดปั้มน้ำอาจแตกครับ

KmasterAP

• Newbie
    • *
    ยอดมากๆเลยครับ