• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อกระจกหลัง vento ค่ะ  (อ่าน 1069 ครั้ง)

2vws

• บุคคลทั่วไป
    หาซื้อกระจกหลัง vento ค่ะ
    « เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:12:21 am »
    ฝนตกเปิดไฟไล่ฝ้าแล้วทำให้กระจกหลังแตกร้าวเป็นลายเม็ดข้าวโพดทั้งแผ่นค่ะ ทำให้มองรถข้างหลังได้ยากเป็นอันตรายมากค่ะ อยู่ต่างจังหวัดไม่มีศูนย์ VW (ถึงมีก็ซื้ออะไหล่ไม่ไหว) ให้อู่ที่ซ่อมประจำหาอะไหล่ของแท้มือสองให้ก็ยังหาไม่ได้สักที ลองให้ร้านรับตัดกระจกตีราคาที่ 8,500 บาทไม่รวมค่าขอบยางค่ะ  :'( ซึ่งมีแต่คนบอกว่าแพงมาก

เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ ว่าพอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ แระราคาค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ ทั้งค่ากระจกและค่าขอบยางค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  :)

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: หาซื้อกระจกหลัง vento ค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 11:46:47 am »