• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถตู้คาราเวล ไว้พาครอบครัวเที่ยว  (อ่าน 2000 ครั้ง)

ดำริ

• บุคคลทั่วไป
    สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกยังมีอยู่มากมั้ย ผมอยากได้รถโฟคตู้ คาราเวล ไว้ใช้พาครอบครัวไปเที่ยวไหว้พระ เดือนล่ะประมาณ 2 ครั้ง ใช้งานส่วนใหญ่ กทม. อยุธยา อ่างทอง ลงใต้ปีละครั้ง มีสมาชิกในครอบครัว 9 คน ตอนนี้ใช้ space wagon เริ่มอึดอัดแล้ว จึงอยากขอคำแนะนำพี่พี่สมาชิกว่า ควรเล่นรุ่นไหนดี ราคาไม่แรง (ไม่เกิน 250,000.-) แล้วต้องเตรียมปรับปรุงอีกเท่าไหร่ มีอู่แถวดอนเมือง แจ้งวัฒนะ แนะนำมั้ยครับ
    ของคุณครับ

คนโต้คลื่น

• บุคคลทั่วไป
    Re: อยากได้รถตู้คาราเวล ไว้พาครอบครัวเที่ยว
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:42:30 pm »
    ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ http://www.volkcaravellethailand.com/

หะมู

• Hero Member
    Re: อยากได้รถตู้คาราเวล ไว้พาครอบครัวเที่ยว
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 01:12:21 am »
    จำได้ว่ามีเพื่อนเข้ามาประกาศขายในบอร์ดบ้างเหมือนกัน ลองค้นหาในห้องซื้อ-ขายดูครับ เผื่อยังอยู่  หรือลองดูตามนี้
    - ขาย VW T4 ปี 2003 มือเดียวจากศูนย์ มีรูป โดยคุณ fontip โทร. 086-569 1085

- ขายรถครอบครัว CARAVELLE VR6 ครับ โดยคุณ Gong960 โทร. 081-302 1741

- อีกคันนึงทราบแต่ว่าสีบรอนซ์ ประตูสไลด์สองข้าง ราคาประมาณแสนแปด ยังไงถ้าสนใจลองคุยดูที่ คุณหมู โทร. 085-168 0884 ผมทราบมาก็บอกต่อครับ

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 10:43:10 am »
    เลือกได้เยี่ยมครับ

สุดยอดของความปลอดภัยของรถตู้

งบประมาณ 250,000 บาท คงได้ T4 VR6 แน่นอน แต่ถ้าไม่รีบมากใจเย็นๆ ค่อยๆหา T4 V6 2800 cc ปี 2001-2003 เลยดีกว่าครับ เพราะคนในรถ 9 คน + สัมภาระ น่าจะใช้รถ V6 ที่เป็น 24 valves มากกว่า VR6 (12 Valves) แล้วรุ่นที่เป็น 11 ที่นั่ง ราคามันถูกกว่ารุ่น VIP อยู่แล้ว งบดังกล่าว อาจหาV6 ได้ครับ

ส่วนเรื่องต้องซ่อมอะไรต่อ อันนี้ตอบยาก อยู่ที่สภาพรถที่ได้มาครับ คงต้องซ่อมไปเรื่อยๆครับ เพราะอายุรถมัน 10 ปีแล้ว ที่เป็นห่วงกันเรื่องเกียร์ก็มีร้านทำเกียร์เก่งๆหลายร้าน ผมเน้นหาตัวถังสวยๆครับ เรื่องอื่นหาอะไหล่ซ่อมได้   

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 12:38:09 pm »
    เลือกได้เยี่ยมครับ

สุดยอดของความปลอดภัยของรถตู้

งบประมาณ 250,000 บาท คงได้ T4 VR6 แน่นอน แต่ถ้าไม่รีบมากใจเย็นๆ ค่อยๆหา T4 V6 2800 cc ปี 2001-2003 เลยดีกว่าครับ เพราะคนในรถ 9 คน + สัมภาระ น่าจะใช้รถ V6 ที่เป็น 24 valves มากกว่า VR6 (12 Valves) แล้วรุ่นที่เป็น 11 ที่นั่ง ราคามันถูกกว่ารุ่น VIP อยู่แล้ว งบดังกล่าว อาจหาV6 ได้ครับ

ส่วนเรื่องต้องซ่อมอะไรต่อ อันนี้ตอบยาก อยู่ที่สภาพรถที่ได้มาครับ คงต้องซ่อมไปเรื่อยๆครับ เพราะอายุรถมัน 10 ปีแล้ว ที่เป็นห่วงกันเรื่องเกียร์ก็มีร้านทำเกียร์เก่งๆหลายร้าน ผมเน้นหาตัวถังสวยๆครับ เรื่องอื่นหาอะไหล่ซ่อมได้
    ยินดีที่มอง vw caravelle มาเป็นรถครอบครัว

ใช่เลยครับ ในความเห็นส่วนตัว รถครอบครัวต้อง  vw caravelle 

ที่ต้องนำมาอ้างข้างบน น่าสนใจ ผมใช้ vr6 อยู่ เก็บงานซ่อมนี่นั่นตามสภาพและอายุการใช้งาน อะไหล่มีพร้อม ช่างมีบริการ
    ยังมอง v6 เหมือนกัน สมรรถนะเครื่อง 24 valves มันทันใจกว่า แต่ก็ต้องแลกกับการสิ้นเปลืองที่มากกว่า

คน เล่น คลื่น

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 01:54:25 pm »
    มีอยู่คันนึงที่อู่ครับ T4 โฉมVR6 เครื่อง 2.5 ประตูไสล์คู่ สีเทา ติดแก็ส LPG
    ID.LINE SNAEVW แอดมาครับเดี๋ยวส่งรูปให้ดู