• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงงานมิตติ้ง  (อ่าน 12346 ครั้ง)

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: คิดถึงงานมิตติ้ง
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 06:26:56 pm »
    5 ธันวาคม ข้าพเจ้าติดธุระ....อยู่ที่เชียงใหม่...จ้าว

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 10:27:46 pm »
    ตอบคุณนิก เวนโต้94  หัสเดิมเริ่มแรกที่จัดกันก็ที่ลานจอดรถชั้น ๒ ของเทสโก้โลตัส ตรงแยกแคลาย นนทบุรี (จัดมาสองครั้งแล้วครับ) สถานที่ก็จัดว่าสัปปายะดี มีเนื้อที่จอดรถมากอยู่ ไม่มีใครมายุ่ง นอกจากน้องๆ เจ้าถิ่นที่เค้ามาเล่นสเก๊ตบอร์ดกัน พวกเราก็จุกันอยู่ด้านนึง เค้าก็เล่นกันอีกด้านนึง ครั้งแรกที่ผมเป็นโต้โผจัดก็มีเพื่อนๆ มากันสามสิบกว่าคัน ถัดมายังไม่เข็ด เลยจัดอีก ๒๓ พ.ย. ๕๖ ที่เก่าเวลาเดิม ทีนี้จำนวนลดเหลือยี่สิบห้าคันได้ ทั้งสองครั้งก็ได้เพื่อนๆ จากก๊วน VWCC มาร่วมแจมด้วยหลายๆ ท่านครับ  ผมเองก็คิดว่าคงจะทิ้งระยะไปอีกพักใหญ่กว่าจะได้เจอกันอีก ตอนนั้นอยากให้สมาชิกที่อยู่ไกลๆ มีโอกาสเข้ามาเจอกันบ้าง เช่น โกเล็ก คุณ Mr. Boone คุณดอน เป็นอาทิ เพราะตอนนั้นท่านที่ว่ามาก็ค่อนข้างแอ๊คทีฟ แต่ปรากฏว่าไม่ได้เข้ามาเจอกันเลย ผมเองเลยตั้งใจว่าเอาไว้เวลาที่ท่านเหล่านั้นมีโอกาสเข้ามาในกรุงเทพฯ เราค่อยจัดเจอกันดีก่า แต่แล้วคุณเด็กโฟล์คเธอก็จุดชนวนความอยากขึ้นมาอีก ไอ้พ้มก็อุตส่าเจียมเนื้อเจียมตัวเงิียบๆ ไม่ขอออกความเห็น แล้วก็โดนพรรคพวกแห่จนได้ ธรรมดาพอบอกจะจัดมีทติ้งสมาชิกก็เข้ามาแสดงความจำนงค์มากมาย แต่มางวดนี้ฟังดูแล้วไม่น่าเกิน ๑๕-๑๗ ท่าน ก็ไม่แน่ใจว่า สมาชิกที่จะมา (แน่ๆ) ยังอยากให้ไปเจอกันที่เดิมหรือไม่ ยังไงก็ส่งเสียงกันเข้ามาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:30:05 am »
    ที่ไหนก็ได้ครับ ในกทม.ช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ได้อยู่ครับ

หะมู

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:11:30 pm »
    คุณน้องฟ้า VR6 - แอ่วเหนือแล้วนายหมี ขี้เกียจ แอ่วด้วยป่าวเน้อ

วีระ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:04:34 pm »
    ขออภัยที่ตอบช้าครับ

3 เดือนหลังของปีนี้ งานมีทุกอาทิตย์เลยครับ  ชดเชยกับที่มันหายไปตอนต้นปี
    มิกล้ารับปากล่วงหน้าครับ  แต่น่าจะตอบได้ก่อนวันงาน(6 ธค.)สัก 7 วัน

พี่หะมู ถ้าจะนับผม คงนับได้แค่ ครึ่งคน อิ อิ ..

หะมู

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 01:54:18 am »
    คุณวีระครับ บอกก่อนว่าครานี้สั่งโกเล็กโดยตรงจากกระบี่มาเลยนะ นักเลงรถตู้ และเซียนชาเขียวด้วย ถ้ามีโอกาสได้เจอกันผมกะว่าคงเก็บป๋องไปขายได้หลายตังฮิ เอาเป็นว่าไม่ซีเรียสครับ มีโอกาสก็แว่บมาครับ ชิล ชิล

วีระ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 02:19:28 am »
    ว่าจะเปลี่ยนชาเขียวเป็นวิสกี้ + โซดาเย็นๆ 
    ดีมั้ย ?

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 04:09:18 am »
    วันก่อนกลับจากชลบุรีประมาณตีสอง ผมต้องเป่าตรวจแอลกอฮอล์ ประทานโทษ ไม่มีเลยสักนิดเพราะผมไม่ได้ดื่มมานานแล้ว ที่จริงไม่ต้องให้เป่าก็ได้ หน้าตาแบบมคออ่อนกินข้าวยังเมาเลย

หะมู

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 06:52:42 pm »
    จำได้ว่าเวลาด่านตรวจเค้าเรียกรถเราให้หยุด เค้าจะโน้มตัวมาใกล้ๆ หน้าต่างรถแล้วถามว่า ได้ดื่มมาบ้างหรือเปล่าคับ ฮิ ฮิ เค้าคงจะพยายามดมกลิ่นเวลาเราตอบด้วยว่ามีกลิ่นไม๊

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 06:09:52 pm »
    ปูเสื่อรอแจกสติ๊กเกอร์ติดรถ ที่หายากที่สุดใน 3 โลก..........อิ...อิ!!!

seat99

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:33:21 pm »
    คุณพี่ หะมู ครับ ! รถผมเครื่อง ADZ 1800 cc. 8 value , Coil คู่  , Heat ดับไป 2 รอบ ! ไปได้ป่าวครับ !

หะมู

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:51:29 pm »
    คุณ seat99 ครับ ถ้าเกิดว่าวันที่ ๖ ธ.ค. เจอตัวผม ผมจะขอหยิกแขนสักสองสามหนนะ ผมก็บอกแล้วว่าพวกเราไม่มีพิธีรีตองครับ ขอให้มีใจให้กันก็มาป๊ะหน้าค่าตากันได้ครับผม คุณจะมือใหม่มือเก่าถ้าเข้ามาอ่านบอร์ดโฟล์กไทย แม้ไม่ได้สมัครสมาชิก ไม่เคยโพส ได้แต่อ่าน ไม่รู้จักใครเลย ฯลฯ ถ้าสนใจจะเจอะเจอกัน มาฟังเค้าเม้าท์กัน มาถามข้อข้องใจกันเรื่องรถโฟล์ก รถเซียท รถออดี้ รถสโกด้า ฯลฯ อยู่ว่างๆ ไม่ไปลัลล้าที่ไหนมาเจอกันได้หมดครับ แค่ขับรถเข้ามาพวกเราก็ชื่นชมคุณแล้วครับ จะเซียท สโกด้า หรือออดี้ มันก็อยู่ในโฟล์กสวาเก้นกรุ๊ปทั้งนั้น (แม้เซียทจะแยกตัวไปแล้ว) เครื่องเคราอะไหล่ก็ใช้เหมือนๆ กันแหละครับ แต่เอ เดี๋ยวก่อน อ่านอีกทีชักสงสัยว่าเป็นคุณตู่หรือเปล่าเนี่ยะ "เซียทคอล์ยคู่" เนี่ยน่าจะใช่นะ ไหมล่ะ ถ้าใช่นะจะให้คนเล่นคลื่นอัดซะหน่อย โทษฐานที่มาป่วน

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:07:13 pm »
    น้องฟ้า T4 VR6 ขึ้นเชียงใหม่พรัอมเจ้าหมึขี้นเกียจครับพ้ม
    งานครั้งต่อไปจะไม่พลาด
    คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านทุกคนครับ
    ถ่ายรูปแล้วรีบ post ให้ชมกันดัวยนะขอรับ

หะมู

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 12:38:53 am »
    น่าเสียดายที่จะขาดน้องฟ้า VR6 กับคุณหมีขี้เกียจ สมาชิกที่แข็งขันทั้งสอง ยังไงเที่ยวเผื่อด้วยเน้อ เสียดายถ้ามีเพื่อนๆ ที่ใช้รถตู้มาเลยอดได้ฟังประสบการณ์จากน้าเลย  น้าอย่าลืมที่ผมฝากให้ดูเรื่องอู่ทางเหนือด้วยนะครับ (กลับไปดูที่กระทู้อู่ J&N น่ะครับ) ขอบคุณครับ

หะมู

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 12:41:58 am »
    หลังจากทิ้งระยะมาพอสมควรยังไม่มีเพื่อนท่านใดเสนอความเห็นเป็นอย่างอื่น ผมขอสรุปเลยว่า เอาเป็นว่า วันเสาร์ที่ ๖ ธ.ค. นี้ เย็นๆ เจอกันที่ลานจอดรถ ชั้น ๒ เทสโก้ โลตัส แคลาย นะครับ