• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: passat b4 ประตูเปิดไม่ได้ครับช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

กล้วย

• บุคคลทั่วไป
    คือประตูล๊อกแล้วไขกุญแจไม่ได้ครับแต่ฝากระโปรงท้ายไขเปิดได้
    ไม่ทราบว่าเบาะหลังสามารถเปิดจากด้านท้ายกระโปรงหลัง
    ได้รึป่าวคับ  ขอบคุณมากๆครับ   :'(

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: passat b4 ประตูเปิดไม่ได้ครับช่วยหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 02:20:24 am »
    เปิดไม่ได้ทั้งสองด้านเลยหรือครับ เบาะหลังเปิดจากกระโปรงหลังจะยากเพราะมีแกนล็อคไม่รู้ว่าเปิดได้หรือไม่

^.^

Re: passat b4 ประตูเปิดไม่ได้ครับช่วยหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 06:39:28 am »
    ตัวล้อคด้านซ้าย อยู่ด้านข้างของพนักพิง กับ ตัวรถ
    ถ้านั่งเบาะหลังซ้าย จะอยู่ประมาณหัวไหล่-ต้นแขนซ้าย

กล้วย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 11:20:50 am »
    เปิดไม่ได้เลยครับ ล๊อกหมดเลยคับ
    กุญแจไขไม่ได้คับมันดังแกร๊กๆ  :'(

^.^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 01:52:17 pm »
    หมายถึงให้เปิดฝากระโปรงท้าย - เข้าไป - พับเบาะลง

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 12:32:48 pm »
     8)เปิดฝาท้ายแล้ว  ตรงหลังเบาะจะมีแผ่นไม้ขวางอยู่ แล้วก็เบาะ ก็น่าจะยากอยู่
        คงต้องให้ช่างกุญแจช่วยแล้วหละ

poat_s

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 07:35:33 am »
    เปิดฝากระโปรงท้ายได้มั้ยครับ ถ้าได้ก็ง่ายหน่อย เปิดแผงข้างด้านซ้ายในห้องด้านท้ายที่บริเวณปั๊มลมเซ็นทรัลล็อค จะมีท่อลมสามทางที่ต่อออกจากปั๊มเซ็นทรัลล็อค ดึงออกมาแล้วใช้ปากเป่าท่อ ปุ่มกดล็อคประตูจะเด้งขึ้นมาเองครับ

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:42:13 pm »
    เก็บเป็นความรู้อีกหนึ่งสาเหตุำับการแก้ไข มีบี 4 อยู่

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 12:13:45 pm »
     :)สุดยอดครับ