• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: skoda fabia 1.4 TSI  (อ่าน 1134 ครั้ง)

WHITE ANT

• Newbie
    • *
    skoda fabia 1.4 TSI
    « เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:09:58 pm »
    กำลังจะซื้อ skoda fabia 1.4 tsi มือสองครับเลยอยากถามว่ามีอู่ที่ซ่อมเก่งๆ ดีๆ ที่ไม่ใช่ศูนย์ตัวแทนบบ้างมั้ยครับ แล้วอะไหล่พอจะหาได้ที่ไหนบ้าง อยากหาทางเลือกประหยัดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: skoda fabia 1.4 TSI
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 04:38:24 pm »
    ถ้าชอบและเป็นรถที่อยู่ในสภาพดีก็ตัดสินใจไม่ยาก รถมือสองแน่นอนว่าต้องหาช่างสักวันและต่อไปอีกหลายครั้ง
    Skoda รถดี ในบ้านเรามีคนนิยมไม่มาก อะไหล่ก็คงไม่ง่าย หาได้ที่ไหน ก็ร้านขายอะไหล่ไง 555 ถ้าไม่มีร้านนอกก็ต้องพึ่งศูนย์ฯแน่นอน คุณต้องหาและเข้าก๊วนที่ใช้ Skoda เขาจะมีแหล่งอะไหล่และช่างด้วย
    ว่าด้วยเรื่องช่าง ช่างน่ะนะถ้ามีอะไหล่ก็ทำได้
    จงเลือกช่างรถยุโรปนะ อย่าหลงทางเลือกช่างค่ายเอเซีย
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 04:48:42 pm โดย น้องฟ้า VR6 »