• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูรถ Vento ไขกุุุุุุุุุุญแจไม่ได้  (อ่าน 1408 ครั้ง)

Vento 2nd

• Newbie
    • *
    ไขแล้วกุญแจหมุนฟรี เหมือนสลักเดือยปลดล็อคหลุด ด้านคนขับ
    ส่วนอีกด้านก็ไขไม่ได้เลย

อาการแบบนี้ช่างจะเปิดได้ไหมครับ
    ตอนนี้ต้องจอดทิ้งไว้ที่ห้าง T_T

^.^

• บุคคลทั่วไป
    Re: ประตูรถ Vento ไขกุุุุุุุุุุญแจไม่ได้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 06:39:30 am »
    ช่างเปิดได้แน่  แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินจะทำเองก็เข้าทางห้องเก็บของท้ายรถ-พับเบาะลง หรือ ถ้าทำเป็นก็ต่อตรงที่ปั๊มลม- สงสัยลงเบอร์ไว้

Vento 2nd

• Newbie
    • *
    Re: ประตูรถ Vento ไขกุุุุุุุุุุญแจไม่ได้
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 06:45:55 am »
    เบาะด้านหลังพยายามดันให้พับลง แต่ทำไม่ได้ มันมีล็อคอยู่ตรงไหนครับ

Vento 2nd

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 12:16:05 pm »
    อัพเดทนะครับ ตอนนี้เข้าไปในรถได้แล้ว
    เข้าทางกระโปรงหลัง แล้วก็พับเบาะเข้าไป

ช่างที่อู่มาทำให้ครับ และผมได้รู้อะไรเยอะเลยเกี่ยวกับระบบ ล๊อคของ Volks
    เมื่อวาน ผมให้ช่างที่ร้านกุญแจมาช่วยเปิด โดยการแง้มประตูด้านบน แล้วพยายามเกี่ยวตัวล็อคข้างประตูแล้วดึงขึ้นมา
    ดึงเหมือนจะขึ้น แต่ก็ถูกดูดกลับลงไปอีก เป็นอย่างนี้หลายครั้งจนล้มเลิกไป

ช่างบอกว่า ในรถมีระบบที่ล็อคตัวเอง กันการขโมย หากมีการพยายามเปิดโดยที่ไม่ได้ใช้กุญแจ
    ขนาดที่ว่า พอเข้าไปในตัวรถได้แล้ว ยังเปิดจากด้านในไม่ได้เลยครับ จนกว่าจะเสียบกุญแจแล้วสตาร์ทเครื่อง จึงจะเปิดได้

^.^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:25:47 am »
    อาการ - ดึงเหมือนจะขึ้น แล้วถูกดูดกลับลงไป
    เป็นเพราะ ดึง-ฝืนการดูดของป๊ัมลม ซึ่งทำงานด้วยไฟจากแบตเตอรี่ เมื่อกุญแจใช้ไม่ได้ ปั๊มลมจึงค้างอยู่ในจังหวะ ดูด-ล้อค
    แนะนำให้ดิดรีโมท เพื่อใช้ปิด-เปิดล้อคประตู แทนการใช้กุญแจไข

ลุงเวน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 09:28:36 pm »
    เปลี่ยนมือเปิดมือสองดีกว่าครับ อย่าไปร้านซ่อมกลอนประตูเลย ผมมีปัญหาอย่างเดียวกับคุณ นำรถไปที่ร้านนายลิ้ม หน้าวัดบางเตยซึ่งเป็นร้านซ่อมกลอนประตู

คุยดีครับ ปากหวานเจ้าของร้านน่ะ ผมบอกว่าจะเปลี่ยนใบพายอย่างเดียวได้มั้ยเพราะมันหัก ช่างบอกไม่ได้ต้องเปลี่ยนพร้อมกุญแจไม่้ขายแยก(อันนี้ไม่รวมมือเปิด)

เรียกราคามา 2500.- ลดให้นิดหน่อย 2200.- ทุกอย่างเขาแกะออกจากประตูมาแล้ว ต่อรองราคาอย่างไรก็ไม่ลงมาให้ต้องทำใจดีสู้เสือครับ บอกให้ใส่กลับคืนขณะที่บอกใจก็สั่นๆอยู่เหมือนกัน  ตกลงเขาใส่คืนให้ด้วยเหตุผลที่ว่าผมไม่มีเงินมากขนาดนั้น

ผมกลับมาบ้านเข้าในเวปนี้แหละเพื่อหามือเปิดมือสอง เจอคุณวิทย์,คุณตี๋ และก็ไปเจอคุณณัฐอีกเวปหนึี่ง ราคาไม่ถึงพัน ของสวยแกะให้จากประตูรถเลยครับ อยู่หมู่บ้านสหกรณ์บึงกุ่ม โทรไปตรวจเช็คของกันกันก่อน

โทร 080 441 1902 ของเก่าที่นี่เยอะ เดี๋ยวนี้ผมก็ใช้เป็นตัวเลือกที่นี่ก่อนถ้าอยากได้อาหลั่ยครับ