• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายสำหรับควบคุมอะไร?  (อ่าน 1265 ครั้ง)

bank69

• บุคคลทั่วไป
    สายสำหรับควบคุมอะไร?
    « เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 03:22:49 pm »
    บังเอิญมุดเข้าใต้ท้องเจ้าเวนโต้ปี 94 เพราะเพิ่งไปเปลี่ยน แรกพวงมาลัยเพาเวอร์จากการรั่วมา พบว่ามีสายไฟหรือสายอะไรสักอย่าง มันขาด ด้านล้อหน้าขวา แต่ไปดูด้านซ้ายปกติไม่ขาด จึงอยากทราบว่าเป็นสายอะไรครับ รบกวนกูรูแนะนำหน่อยครับ

^.^

Re: สายสำหรับควบคุมอะไร?
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 04:55:00 pm »
    ส่วนของระบบ ABS

หนูหริ่ง1

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 10:03:17 pm »
    แจ็คเสียบสาย ABS
    โดยสายนี้จะเดินจากเซ็นเซอร์ ABS เข้าไปที่ตัวควบคุม ABS ที่อยู่ในห้องเครื่อง

bank69

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 04:25:15 pm »
    ขอบคุณคุณหนูหริ่งครับและท่านที่ให้คำแนะนำ