• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากระโปรงท้ายเริ่มจะเปิดไม่ได้ ขอความรู้ครับ  (อ่าน 1519 ครั้ง)

WhitePassat

• Jr. Member
    • **
    เมื่อวานจะกดเปิดฝากระโปรงท้ายรถยนต์พาสสาทบี๔ มีอาการเปิดไม่ได้กดแล้วฟรีไป ต้องใช้กุญแจมาไขและกดตามลงไป ก็เปิดได้ อยากทราบว่ามีร้านใดซ่อมอาการอย่างนี้ได้บ้างครับ หรือท่านใดที่เคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ไขได้ โปรดแนะนำด้วยครับ

ป๊อก...

• บุคคลทั่วไป
    เริ่มด้วย...ลองตั้งระยะของก้านดึงกลอนฝาท้ายดูก่อนครับ  ที่เป็นพลาสติกมีคลิปล๊อคยึดติดกับตัวดึงกลอนน่ะครับ  แกะคลิปออกแล้วลองหมุนเกลียว เข้า-ออก ดูว่าระยะไหนเปิดได้สะดวกที่สุดก็ล๊อคไว้ตรงนั้นครับ 
    ปล. ถ้าให้สะดวกในการทดลองก็ถอดทับทิมด้านขวาออกก่อนครับจะได้เอามือล้วงไปเปิดได้กรณีที่มันไม่ตรงล๊อค  ;D

หะมู

• Hero Member
    ชอบคำแนะนำคุณป๊อกจัง มีป.ล. กันเหนียวไว้ด้วย เจ๋งคับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    สมาชิกเก่า อาวุโส ยังอยู่กันครบ ดีใจจริงครับ

WhitePassat

• **
    ขอบคุณในคำแนะนำที่มีประโยชน์นะครับ จะลองทำตามครับ

โกเล็ก

• Full Member
     ทำได้แล้วหรือยังครับฝาท้า่ยกดแล้วนิ่มๆ โกก็เพิ่งเจอช่างทำสีฝาท้ายถอดแล้วประกอบไม่เป็นก้านกระทุ้งพลาสติกหัก

หะมู

• Hero Member
    อ้าว โกเล็กเข้าเว๊ปได้แล้วเหรอครับ ดีใจด้วย จะได้ฟังคอมเม้นท์ดีๆ อีก

ดำ b.4

• **
     8)นาน ๆ เข้ามา ก็ได้ประโยชน์มากเลย

WhitePassat

• **
    วันนี้ได้เวลาไปแก้ไขที่ร้านต่ายเจริญยนต์ ช่างถอดออกมาปรับแก้ไข โชคดีที่ปรับตั้งใหม่ได้ ตอนนี้ปิดเปิดได้คล่องแล้วครับ แต่ต้องถอดระบบดึงเปิดอัตโนมัติด้วยรีโมททิ้งไป ไม่อยากทำเองเพราะเป็นสว.แล้วกลัวงานเข้ามากกว่านี้ครับ ค่าใช้จ่าย 300.-บาทครับ