• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม ออยเกียร์รั่ว หน่อยครับ  (อ่าน 815 ครั้ง)

Nanoi stickywater

• Newbie
    • *
    น้ำในระบบหม้อน้ำมีน้ำมันเกียร์ไปผสม สีนมเย็นเหนียว จับหัวไป1ทีครับ...
    เดา สันนิฐานว่า ออยเกียร์คงรั่ว ชักไม้วัดขึ้นมาดูในห้องเกียร์ไม่เป็นนมเย็น
    สีน้ำมันยังคงปกติ(แดงใส) อาการนี้น้ำคงยังไม่รั่วเข้าไปในห้องเกียร์ใช่มั๊ยครับ(1)
    ล้างระบบน้ำหล่อเย็นแล้วทุกจุด เอาให้คราบนมเย็นออกให้มากที่สุดแล้วประกอบกลับที่เดิม
    ต่อตรงโดยไม่ผ่านออยแล้ว เราจะสตาร์ทเพื่อเช็คว่ามีน้ำอยุ่ในห้องเกียร์ได้หรือไม่(2)
    ถ้าได้ เช็คแล้วว่าไม่มีน้ำ ก็จะใส่ออยอากาศ ต่อนอก จึงขอความเห็นเกี่ยวกับออยอากาศหน่อยครับ(3)
    ถ้าใครเคยใส่ออยนอก มีความรู้แนะนำยินดีรับฟังครับ เช่นหัวที่จะต่อสายออยใช้เบอร์อะไร(ตรงน๊อตหกเหลี่ยม)
    ลักษณะไหน จะได้ซื้อถูกครับ

ขอบคุณครับ :)