• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: โฟล์ค V6 Transporter เครื่องเบนซิน ติดแก๊สดีมั้ยคะ  (อ่าน 1729 ครั้ง)

Ning

• Newbie
    • *
    ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ รถปี 2005 ค่ะ ตอนนี้ใช้โซฮอลล์ 95 ค่ะแต่ก็ยังกินน้ำมันมากๆ ถ้าติดแก๊สมันจะดีมั้ยคะ จะมีผลกระทบอะไรกับเครื่องยนต์มั้ยคะ

nuimk3

• Full Member
    Re: โฟล์ค V6 Transporter เครื่องเบนซิน ติดแก๊สดีมั้ยคะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 02:09:04 pm »
    ติดตั้งได้ ไม่ต้องกังวลครับ
    เลือกติดที่อู่ชำนาญ VW ปัญหาจะลดลงมากครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: โฟล์ค V6 Transporter เครื่องเบนซิน ติดแก๊สดีมั้ยคะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 07:36:08 pm »
    เป็นพลังงานทางเลือกที่เหมาะสม คุ้มค่าที่สุดในปัจจุบันครับ
    พิจารณาอู่ที่น่าไว้ใจ มีประกัน

Ning

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:11:30 pm »
    มีร้านพอจะแนะนำมั้ยคะ แถวพระราม 9 รามคำแหง ศรีนครินทร์

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 01:11:55 pm »
    ผมอยู่เมืองนนท์
    ท่าน vw แถบแถวรามฯ แนะนำน้องเธอหน่อยนะคร้าบ

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 06:38:25 pm »
    โอ้ย คุณ Ning  ไปไหนมา ค่า95ที่จ่ายไปแพงกว่าค่าตัวรถแล้วกระมัง

ผมเคยเห็นเพื่อนในเวป บอกว่าไปติดกับช่างนาวิน แถวๆมีนบุรี ลองหาดูนะครับในเวปนี้แหละ

ถ้าว่าไม่รังเกียจว่าไกลไปหน่อยนะ ผมว่า ไปติดกับห้าง Autronics เลย อยู่แถวอ้อมน้อย หาที่อยู่ในเวปชื่อ nation อะไรซักอย่าง

ผมใช้ Autronics มาสิบปี (ติดกับตัวแทนเก่า บริการยอดแย่) กับรถ 6 คัน ทั้ง VW, Vito ยี่ห้อนี้ปัญหาน้อยมากครับ ราคาอาจแพงกว่ายี่ห้ออื่นหน่อย แต่ตัวแทนเจ้าใหม่นี้ บริการใช้ได้เลยครับ รู้จริง จบปัญหาเลย