• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ขนาดใบปัดนำ้ฝน  (อ่าน 3810 ครั้ง)

เวนโต้สาย 4

• บุคคลทั่วไป
    อยากรู้ขนาดใบปัดนำ้ฝน
    « เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 04:27:20 pm »
    ตามหัวข้อเลยครับ บังเอิญรถผมเกิดเอคซิเดนท์แล้วใบปัดมันแตกกระเด็นไป ไม่ทราบใช้ขนาดไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เต๋อ รามคำแหง

• Newbie
    • *
    Re: อยากรู้ขนาดใบปัดนำ้ฝน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 12:15:16 am »
    น่าจะ 19 นิ้ว อีกข้างนึง 21 นิ้วนะ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 03:10:34 am »
    ของกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ปี ๙๗
    - ฝั่งด้านคนขับ ๒๑"
    - ฝั่งข้างคนขับ ๑๘"
    - กระจกหลัง ๑๖" (บอกเพิ่มไว้)

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ฝากคำถามไว้ว่า มีท่านใดเปลี่ยนยางปัดเป็นแบบใหม่ ที่ไม่มีก้านเหล็กขึงไว้มั่งหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่ามันใช้ได้ดีไม๊ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 06:06:00 am »
    ของกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ปี ๙๗
    - ฝั่งด้านคนขับ ๒๑"
    - ฝั่งข้างคนขับ ๑๘"
    - กระจกหลัง ๑๖" (บอกเพิ่มไว้)

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ฝากคำถามไว้ว่า มีท่านใดเปลี่ยนยางปัดเป็นแบบใหม่ ที่ไม่มีก้านเหล็กขึงไว้มั่งหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่ามันใช้ได้ดีไม๊ครับ
    Golf lll เปลี่ยนเป็นแบบไม่มีก้านเหล็กครับ ใช้ได้ดี

หะมู

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 05:53:53 pm »
    ขอบคุณน้าหงาค๊าบ อ่านแล้วเหมือนแนะนำไม้ตีกอล์ฟเลยนะ ฮิ ฮิ

sk

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 10:35:56 pm »
    ลองใช้แล้ว ผมว่าแบบมีก้านเหล็กดีกว่า
    เพราะแบบที่ว่าจะมีปัญหาน้ำที่ค้างอยู่ที่ก้านทำให้มันกระเด็นเป็นฝอยๆ อีก ตอนใบปัดมันหยุด น่ะครับ
    อธิบายไม่ค่อยถูก ต้องลองซื้อมาใส่ แล้วจะเห็น
    แล้วทนๆเอา ปีหน้ายางหมดสภาพก็เปลี่ยนตามที่ใจชอบ

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 11:36:22 am »
    ครับ ผมเห็นโฆษณาว่าก้านปัดที่ไม่มีโครงเหล็ก ดีและถูก ก็ลองซื้อมาใช้ ผลก็คือ มันไม่มีแรงกดอย่างเพียงพอ คราบน้ำเห็นเป็นแนวตามก้านเลย โดยรวมไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ แต่มันถูกมาก ถ้าไม่คิดถึงความเนี๊ยบแล้ว ก็โอนะครับไม่เลวร้าย

แต่ที่เป็นของOEM เช่น Valeo หรือ Bosch อาจไม่มีปัญหานี้ก็ได้นะครับ แต่แพงกว่าหลายเท่า

ของถูกไม่มีดี ของดีไม่มีถูก

คนเมืองฉะ

• **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 08:34:45 am »
    ตอนนี้ซื้อ ของ 3 เอ็ม มาใช้แบบไม่มีเหล็ก ราตา 190กว่า บาท/ข้าง ราคาไม่ต่างจากก้านเหล็กเท่าไร  ใหม่ใช้ได้ดี  ไม่มีเสียง  "อีแอ็ด" เงียบ  เก่ายังไม่รู้รออีก  1  ปี ตอนนี้ใหม่  ทุกอย่างดีหมดโดยรวม(ยังไม่ได้ลองปัดคราบแมลง)

หะมู

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 09:46:57 pm »
    ถ้าของ 3M อันละ ๑๙๐ บาทผมว่าก็ไม่แพงนะฮะ แต่คุณคนเมืองฉะ ไม่ได้ระบุว่าขนาดเท่าไร เพราะของกอล์ฟสามมันยาวไม่เท่ากันเลย  ถ้าเป็นของบ๊อชแท้ๆ ก็สองร้อยกว่า แต่อย่างที่คุณชาร์ลีบอกนั่นแหละครับ ของถูกไม่มีดี ของดีไม่มีถูก ของทำมาจากเมืองจีนที่เลียนแบบและราคาถูกกว่า ผมไม่ค่อยให้คะแนนเท่าไร แต่ถ้าเป็นของสามเอ็ม หรือบ๊อช ราคาแพงกว่าเค้า แต่น่าเชื่อถือกว่า  ถ้าหากผมเปลี่ยนใช้แบบใหม่ก็คงจะได้สังเกตุดูอีกทีครับ

คนเมืองฉะ

• **
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 09:27:06 pm »
    ถ้าเป็น  18  นิ้ว  190 กว่าบาท
    ถ้าเป็น  20  นิ้วขึ้น ไม่เกิน250บาท
    จำได้ว่ามี  สอง  ราตา แต่ผมใช้เท่ากันทั้งสองข้าง

kitti

• **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 01:30:49 pm »
    เรียน คุณเมืองฉะ
     ผมเบิก 3M 18" รุ่นไม่มีโครง มา ลังนึง เห็นราคา ซื้อแล้ว ตกใจ สนใจ ปันกะผมได้ นะคับ อันละ 100.- ไม่รู้ว่า รุ่นเดียวกัน รึป่าว นะคับ
    ลังนี้เบิกจาก บ.บอร์เนียว ตัวแทนขาย 3M คับ
    + ค่าส่ง ปณ.ตามจริง เพราะ ขายราคาทุน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 04:25:31 pm โดย kitti »

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 06:22:34 pm »
    เรียน คุณเมืองฉะ
     ผมเบิก 3M 18" รุ่นไม่มีโครง มา ลังนึง เห็นราคา ซื้อแล้ว ตกใจ สนใจ ปันกะผมได้ นะคับ อันละ 100.- ไม่รู้ว่า รุ่นเดียวกัน รึป่าว นะคับ
    ลังนี้เบิกจาก บ.บอร์เนียว ตัวแทนขาย 3M คับ
    + ค่าส่ง ปณ.ตามจริง เพราะ ขายราคาทุน

ถามนิดเถอะครับ ตัวนี้ที่ปลายสองข้างเรียบหรือมีตัวปิดหัวท้ายครับ

kitti

• **
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:36:29 pm »
    มีตัวปิด คับ

คนเมืองฉะ

• **
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 05:45:28 pm »
    ผมซื้อใน big C ตรับ แบบเดียวกันครับ  ถ้าจะปันให้  ขอเบอร์โทรด้วยครับ และเลขบัญชีด้วย จะได้โอนเงินให้ครับ ขอขอบตุณ  คุณKitti ล่วงหน้าอย่างสูงตรับหรือ โทร 0897737174
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2014, 05:49:29 pm โดย คนเมืองฉะ »

kitti

• **
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:36:11 pm »
    ผมซื้อใน big C ตรับ แบบเดียวกันครับ  ถ้าจะปันให้  ขอเบอร์โทรด้วยครับ และเลขบัญชีด้วย จะได้โอนเงินให้ครับ ขอขอบตุณ  คุณKitti ล่วงหน้าอย่างสูงตรับหรือ โทร 0897737174

เบอร์โทร 0840309000
    บ/ช ทหารไทย 335 999 9939
    +ค่าส่งธรรมดา +20 คับ
    ems  +50
    ตอนนี้มีแค่ 18 อย่างเดียว ก่อนนะคับ
    ไซส์ อื่น สั่งให้ได้ คับ