• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สอบถามเรื่อง เทอโมสตรัทแอร์ครับ  (อ่าน 1077 ครั้ง)

Nanoi stickywater

• Newbie
    • *
    ประมาณว่าเวนโต้มีฮีตเตอร์ แต่เจ้าของเก่า ไม่ได้ต่อสายน้ำเข้าตู้แอร์แล้ว ... ด้วยรถกระผมไม่มี ตัวปรับอุณหภูมิ
    คอมฯจึงทำงานตลอด แล้วตู้จะเปนน้ำแข็งเลยรึปล่าว  จึงอยากใส่เจ้าเทอโมสตรัท เพื่อให้คอมฯ ได้หยุดพักบ้าง
    ปัจจุบันใช้กดปุ่มACเอาครับ จึงจะถามว่าถ้าจะติดเจ้า เทอโมสตรัท มีความจำเป็นมั๊ยครับ?

ขอบคุณทุกความเห็นครับ  ;)

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    ถ้าไม่เบื่อการกดปุ่ม ac ก็ไม่ต้องติด
    ตรงกันข้าม ก็ติด

kitti

• Jr. Member
    • **
    น้องกอฟ ติด แล้ว คับ
    เบื่อ กดปุุ่ม AC
    อิอิ