• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเทียนอิริเดียม  (อ่าน 1347 ครั้ง)

ชัย

• Full Member
    หัวเทียนอิริเดียม
    « เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 12:44:38 pm »
    สอบถามหัวเทียนอิริเดียมครับว่ารถกอล์ฟ3 เครื่อง2.0 AGG ตอนนี้ใช้หัวเทียน bosch w7 tdc ตอนวิ่งยาวๆเครืีองร้อนๆเหมือนมันจะเขกหน่อยๆ  สงสัยว่าถ้าเปลี่ยนมาใช้อิริเดียมที่เป็นหัวเทียนเย็นลง1 เบอร์ ผลที่ได้มันจะดีคุ้มค่ามั้ยครับ

อ้ออีกอย่างครับ  สายหัวเทียนและหัวเทียนที่รถกอล์ฟใช้มันมีความต้านทานมั้ยครับเพราะเห็นหัวเทียนหลายๆแบบที่รหัสหัวเทียนมันมีค่าความต้านทานแฝงมาด้วยเลยเลือกใช้ไม่ถูกครับ

Golf 3 Van

Re: หัวเทียนอิริเดียม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 01:36:47 pm »
    หัวเทียนที่ใช้กับGolf จะไม่มีความต้านทานครับ

ผมไม่แน่ใจเรื่องรายละเอียด แต่รหัสที่ใช้จะเป็นตัว R ครับ

Golf 3 Van

Re: หัวเทียนอิริเดียม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 04:07:21 pm »
    เท่าที่เคยอ่านเจอ มีท่านผู้รู้ได้บอกไว้ว่า

สายหัวเทียนที่ใช้ในGolf จะมีตัวต้านทานอยู่ในสาย

หายสายขาด ใช้สายแบบลวดถูกๆมาซ่อมได้

นี่ก็ว่าจะลองซ่อมสายอันเก่ามาสำรองใช้งานดู