• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ชุดควบคุม กระจกไฟฟ้า B4  (อ่าน 2204 ครั้ง)

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    อยากได้ ชุดควบคุม กระจกไฟฟ้า B4
    « เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 08:40:13 am »
    ผมอยากได้ชุดควบคุมกระจกไฟฟ้า พาสสาท B4 ด้านหน้าขวาครับ เป็นกล่องอิเลคโทนิคที่ติดกับตัวมอเตอร์ครับใครมีเสนอมาเลยครับ

หนูหริ่ง1

• Newbie
    • *
    Re: อยากได้ ชุดควบคุม กระจกไฟฟ้า B4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 10:53:05 am »
    หายากครับ เคยถามร้าน ต่ายเจริญยนต์ บอกว่าต้องแปลงเอาของโตโยต้า มาใส่ ค่าบริการ 3500 ผมก็ยังไม่ได้ทำ

คิดว่าจะลอง DIY ดู แต่ก็ได้แต่คิด ยังไม่ได้ทำ

Wallet1048

• Newbie
    • *
    Re: อยากได้ ชุดควบคุม กระจกไฟฟ้า B4
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 06:26:57 pm »
    ผมก็อยากได้มีที่ไหนขายบ้างครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 06:07:27 am »
    หายากจริง ผมสั่งซื้อมาจาก eBay ส่งมาจากเมกาโน่น ราคาก็เอาเรื่อง จำไม่ได้แล้วครับ แล้วก็ไปให้ช่างต่ายเปลี่ยนให้ ลองเข้าไปดูใน eBay หายากแต่มีขายเรื่อยๆ ครับ

พาสสาทบี4

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 07:12:02 am »
    กรณีติดตั้งกับช่างต่ายทำใจไว้ก่อนนะครับว่าไม่เหมือนเดิม ใช้งานเอาขึ้นลงได้แต่ระบบควบคุมอัตโนมัติพร้อมกันทั้งสี่บานจะหายไปครับ ไปทำมาแล้วใช้งานได้แต่ไม่เต็มร้อยนะครับ รับได้เพราะดีกว่าไม่มี ทำบานข้างคนขับ ดัดแปลงวงจรกล่องครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 08:37:18 pm »
    ถ้าอะไหล่ตัวนี้หายาก และมีราคาในใจในการดัดแปลง ๓.๕๐๐ บาท ตามที่ร้านต่ายโควตไว้ จะลองไปให้เฮียมิ้ง ร้านเอ็ม.เอ็ส. คาร์ล๊อก ถนนลาดหญ้า ดูให้ไม๊ครับ  ผมหมายถึงว่าเอารถไปให้แกดูอาการ และลองสอบถามดูก่อน ถ้าเฮียมิ้งแกบอกว่าทำได้ ก็อย่าเพิ่งสั่งลุยนะครับ ถามสนนราคาแกดูซะก่อนว่าจะคิดเท่าไร ถ้ามันแพงเว่อร์ก็จะได้ไม่ต้องทำ หรือลองต่อรองกันก่อน  ทั้งนี้ทั้งนั้น เนื่องจากผมเห็นว่าแกเก่งเรื่องระบบซ่อม แต่ผมกลัวเรื่องคิดราคาของแกครับ ก็ต้องเรียนให้ทราบไว้ก่อน เดี๋ยวจะมาค้อนผมเอาทีหลังครับ

อ้อ เกือบลืม กรณีที่สนใจและไปไม่ถูก (เข้าใจว่าคุณรังสรรค์ อยู่ในกทม.) ลองโทร.ไปสอบถามทางที่ ๐๒-๔๓๘ ๐๓๐๗-๘

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 12:41:29 am »
    เห็นเขาว่ากันว่าสามารถดัดแปลงใส่แบบหมุนด้วยมือได้ เพราะเมื่อแกะประตูออกมามามีรูสำหรับใส่แบบหมุนด้วย คือทำเผื่อมาจากโรงงานแล้วนั่นเอง

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 12:50:44 pm »
     ;D  อยู่แถวไหนครับ   ถ้าอยู่แถวเอกชัย  ของผมไปทำที่ร้านกฤษณะ 
     รับซ่อมกลอนประตู กระจกไฟฟ้า เขาแปลงของ bmw หรือ benz
     นี่แหละ  ใช้ได้ดีครับ

หะมู

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 11:23:28 pm »
    คุณ ดำ b.4 ครับ พอจะชี้ชัดอีกหน่อยได้ไม๊ครับว่าแถวเอกชัย ตรงไหนเอ่ย ใกล้ซอยอะไร หรือมีเบอร์โทรด้วยจะดีมากครับ เมื่อวันเสาร์ที่แล้วผมไปแถวนั้นออกมาจากหมู่บ้านพระปิ่น ๕ (ขาเข้าเข้าทางพระราม ๒) ขับหลงอยู่สองรอบกว่าจะหาทางกลับถูก เนื่องจากนานๆ ผ่านไปทีนึง แล้วเอกชัยเดี๋ยวนี้เจริญมากจริงๆ ขอบคุณครับ

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 01:14:46 pm »
     :) ร้านทำกุญแจ กระจกไฟฟ้า  กฤษณะ  089 038 7964
    ลองโทรคุยดู   อยู่แถวแยกบางบอน  3  ใกล้เรีอนจำ

หะมู

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 03:16:44 am »
    เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับ