• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: vr6 mt กับ เครืองใน passat 1.9 tdi  (อ่าน 1052 ครั้ง)

c0mpare

• บุคคลทั่วไป
    vr6 mt กับ เครืองใน passat 1.9 tdi
    « เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 06:58:39 am »
      Vr6 mt ลง  กอลฟแวน
    ส่วน tdi อย่ใน b5.5

ความจุกจิก เบนซินน่าจะมากกว่าไหมครับ?
    ดีเซล ไม่จุกจิก แต่ซ่อมแพงบางรายการ?

หะมู

• Hero Member
    Re: vr6 mt กับ เครืองใน passat 1.9 tdi
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 10:36:47 pm »
    คุณ cOmpare โพสค่อนข้างสั้นไปหน่อย ไม่แน่ใจว่าเป็นการบอกเล่า หรือเป็นการถาม คงจะถามขอความเห็นว่าอย่างไหนดี แต่มีทั้งกอล์ฟแวน และพัทสาท B5.5 เข้าใจว่ามีรถสองคัน

ผมใช้กอล์ฟ แวน (แวเรี้ยนท์) แต่ไม่ได้วาง VR6 แค่เครื่องเดิม 1.8 เปลี่ยนมาลงเกียร์ธรรมดา สำหรับผมว่ามีความสุขมากแล้ว แต่ฟังมาว่าถ้าลง VR6 ในกอล์ฟ ๓ จะยิ่งขับสนุก ส่วนเครื่องดีเซลผมไม่ทราบครับ แต่เคยขับตามเวนโต้ที่วางดีเซล ควันออกดำแบบรถเมล์เลย แต่เจ้าของเค้าก็แต่งซิ่งเลยนะ เสียงเครื่องก็ดัง แต่ที่เดิมๆ ผมไม่ทราบเลยครับ ยังไงรอฟังท่านอื่น ว่าแต่ว่าตกลงคุณ cOmpare ใช้แวเรี้ยนท์ หรือพัทสาทครับ ถ้าใช้แวเรี้ยนท์ ผมรบกวนขอทราบรายละเอียดว่า ปีไหน สีอะไร เพราะผมจะรวบรวมเข้าไว้ในจำนวนที่ผมรวบรวมไว้ ตอนนี้สะดุดอยู่แถวๆ แปดสิบก่าคันมานานแล้ว ขอบคุณครับ

cOmpare

• บุคคลทั่วไป
    Re: vr6 mt กับ เครืองใน passat 1.9 tdi
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 06:57:31 pm »
    คือ กำลังคิดว่า รถที่ ลง VR6 เกียร์ ธรรมด่า ใน Varaint
    หรือ
    รถ ที่เป็น b5.5 1.9 TDI

feel การ ขับ การตอบสนอง  แบบไหนจะดีกว่ากัน