• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเรื่อง seat cordoba  (อ่าน 1187 ครั้ง)

ธีรพงศ์

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนช่วยเรื่อง seat cordoba
    « เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:55:46 am »
    ขอดูรูปการเปปลี่ยนคลัชครับ คลัชอยู่ตรงใหน รถผมเหมือนคลัชหมด เวลาเครื่องร้อนรถเข้าเกียร์ไม่ได้คับ
    อยากลองถอดซ่อมดูคับ หาข้อมูลในเว็บก้อไม่มีคับ รบกวนถามเรื่องราคาชุดซ่อมด้วยคับ

คนเมืองฉะ

• Jr. Member
    • **
    Re: รบกวนช่วยเรื่อง seat cordoba
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 11:22:12 am »
    1.เกียร์อะไร  (ธรรมดารหรือ ออโต้)
    2.เป็นเฉพาะเครื่องร้อน ถูกต้องไหม
      ถ้าให้ง่าย ไปหาช่างที่ ซ่อมโพลค์โดยตรง  จะง่ายที่สุด

ธีรพงศ์

Re: รบกวนช่วยเรื่อง seat cordoba
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:30:31 pm »
    เกียร์ธรรมดาคับ เป็นเวลาเครื่องร้อนคับ เป็นหลังผมเปลี่ยนแร็ค พวงมาลัยคับ ไม่รู้เกียวกันหรือเปล่า หมดหมื่นกว่ายังไม่จบคับ ลามมาคลัชอีก อยากรู้ว่าอยู่ตรงใหน ขอรูปก็ดีคับ ขอบคุณคับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 10:56:28 pm »
    ขอเป็นอีกเสียงนึงที่เห็นด้วยกับคุณคนเมืองฉะ เท่าที่ทราบรถเซียทเป็นรถสัญชาติสเปน ซึ่งเคยอยู่ในกลุ่มของโฟล์กสวาเก้น ใช้ชิ้นส่วนของโฟล์กเยอะ คุณธีรพงศ์อาจจะลงมือซ่อมเอง หรือให้ช่างทั่วไปซ่อม จะดีกว่าถ้าคุณพึ่งบริการจากช่างโฟล์กโด่ยตรง แล้วคุณก็ไปเฝ้าดูเค้าซ่อมรถคุณเลย ซักถามพูดคุยด้วยจะได้ทราบรายละเอียดด้วย แล้วน่าจะจบได้ง่าย ดีกว่าคุณมางุมมะงาหราทำไปเรื่อยๆ เสียตังไม่จบ ด้วยความเคารพนะครับ

คนเมืองฉะ

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 09:45:46 am »
    ครัช  ตำแหน่งไม่ต่างจากรถท่วไป คืออยู่ระหว่าง เกียร์กับเครื่อง แต่ต้องยกเกียร์หรือเครื่องลงจึงจะมองเห็น เต็มแผ่น โดยส่วนตัว  ให้ช่างทำดีกว่า  ง่ายกว่า  ค่าแรงแพง นิด ก็ สบม.กว่า

ธีรพงศ์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 11:36:19 am »
    ขอบคุณคับ ไปทำงานชะหลายวันคับ ขอบคุณคนเมืองฉะคับ และพี่ๆทุกคนคับ ผมก้ออยู่ฉะเชิงเทราคับ อยู่ท่าตะเกียบ
    หาช่างตรงรุ้นอยากคับ ลองเกือบทุกร้านแล้วคับไม่จบคับ ยังไงจะลองดูคับ