• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟรชเชอร์ไดเออร์แอร์ระเบิด ปุ !!!  (อ่าน 2276 ครั้ง)

Nanoi stickywater

• Newbie
    • *
    เอ่อ ... ไอ้ตัวที่มีสายไฟอยู่ตรงส่วนล่างไดเออร์แอร์ ตัวนี้เค้าเรียกตัว แฟรชเชอร์ รึปล่าวครับมันระเบิดออกมากระจาย
    น้ำมันคอมกระจายหมดเลยครับ ตอนซื้อต้องไปสั่งร้านว่าไงครับ ตัวละกี่ตังค์ ชี้เป้าร้านให้นิดนึงครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ป.ล. ถ้าบางท่านมีเวลาว่างจะรบกวนให้อธิบายสาเหตุของไอ้ตัวนี้ ทำไมมันถึงระเบิดออกมาได้อ่ะครับ
           จะขอรับไว้เป็นความรู้น่ะครับ  ขอบคุณครับผม  ;)

โกเล็ก

• Full Member
    Re: แฟรชเชอร์ไดเออร์แอร์ระเบิด ปุ !!!
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 04:20:24 am »
    สงสัยอาการที่เล่ามาคงยังไม่มีใครเจอกันเลยไม่ม่ใครตอบ โกก็ทราบสาเหตุ 8) โปรดรออีกนิด
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2014, 04:22:42 am โดย โกเล็ก »

kitti

• Jr. Member
    • **
    Re: แฟรชเชอร์ไดเออร์แอร์ระเบิด ปุ !!!
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 06:20:51 pm »
    น่าจะเป็น pressure switch ครับ มีสายไฟ 4 เส้น คู่นึ่ง low คู่นึง high
    ทำไมถึง ระเบิด อาจจะเก่า ละคับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 10:55:49 pm »
    ใช่เลยครับ pressure switch มีปลั๊กสายไฟ4สาย ครับ

1. เก่าเลยระเบิด ไม่น่าจะเกี่ยวกับการอัดน้ำยาแอร์มากเกินไปใช่มั๊ยครับ

2. ถามมา มันมีของใหม่ไต้หวัน กับของเก่าเชียงกง แนะนำอันไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ  ;)

^.^

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:20:16 am »
    น่าจะตรวจวัดแรงดันในระบบให้แน่ใจด้วย เพราะเป็นจุดที่รับแรงดัน
    เคยเจอ ไม่รั่วจากเกลียว-โอริง แต่ดันน้ำยาผ่านมาถึงด้านที่เสียบสายไป รั้วซึมตามขาทองเหลือง
    ถอดออก-ไม่ได้ใช้  จะเอาไปลอง ลงเบอร์ไว้

kitti

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:40:15 am »
    ใช่เลยครับ pressure switch มีปลั๊กสายไฟ4สาย ครับ

1. เก่าเลยระเบิด ไม่น่าจะเกี่ยวกับการอัดน้ำยาแอร์มากเกินไปใช่มั๊ยครับ

2. ถามมา มันมีของใหม่ไต้หวัน กับของเก่าเชียงกง แนะนำอันไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ  ;)

ผมเลือก ของเซียงกง คับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 12:37:04 pm »
    080-241-1381 หน่อยครับ ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

หมู มี เครา

• **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 07:12:02 am »
    พมก็เลือกเชียงกงอีกเสียงครับ