• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริงๆ ขอให้ตอบตรงๆ (คำถามกวนๆ เพื่อให้บอร์ดไม่เหงา)  (อ่าน 5364 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    1. คุณอายไหมที่ขับรถช้า
    2. คุณอายหรือภูมิใจที่ขับ VW
    3. คุณคิดว่ามีใครคิดเหมือนคุณหรือไม่

ผมตอบเองก่อน
    1. ไม่อาย เพราะผมชอบความช้า (ที่อย่างอื่นจะเอาช้าๆ บางคนเดือดร้อนไปซื้อยามากินด้วยซ้ำไป 555)
    2. ผมภูมิใจ แต่บางครั้งก็อายเวลาคุยกับคนขับรถญี่ปุ่นกลัวเขาหาว่า "จนแล้วทำหัวสูง"
    3. ผมว่ามีแต่ไม่มาก น้อยกว่าครึ่งหนึ่ง

นิก เวนโต้94

• Moderator
    1. ไม่เคยอายที่รถเราช้ากว่ารถชาวบ้าน ขอไปให้ถึงที่หมายปลอดภัย ผมพอใจแล้ว ผมมีรถไว้ใช้งาน ไม่ได้มีไว้แข่ง

2. ขับ vw สำหรับผมเป็นความชอบ ไม่เกี่ยวกับความอายหรือความภูมิใจ เรื่องอายไม่เคยมี ส่วนความภูมิใจ สำหรับผมเป็นความชอบใจมากกว่าที่ vw แต่งแล้วดูดีกว่ารถอีกหลายยี่ห้อ

3. ใครจะคิดเหมือผมหรือไม่ ผมไม่เคยสนใจ ผมชอบแนวนี้ ขออย่างเดียว อย่าไปเสียกลางถนน ขวางทางให้ชาวบ้านด่าเป็นพอ  ;D

ชัย

• Full Member
    1. ผมขับตามความเหมาะสมไม่ช้ามากไม่เร็วมากครับ ใครมาเร็วผมหลบเสมอ. สมัยนี้ช้าดีกว่าเร็วครับ
    2. ไม่อายแน่ครับ. จะว่าภูมิใจก็ไม่น่าจะอย่างนั้นครับ เรียกว่าชอบในคุณภาพรถมากกว่าครับ
    3. คงมีคนคิดแบบผมมั่งนะเห็นมีคนใช้ VW หลายคน

น้องฟ้า VR6

1. คุณอายไหมที่ขับรถช้า
         ตามสภาพการจราจร ถ้าขับช้าก็หลีกทางให้คันที่ตามมาเสมอ ช้าอย่าอย่างเรือเกลือละกัน อย่าจรเข้ขวางคลอง
    2. คุณอายหรือภูมิใจที่ขับ VW
         พอใจอย่างนี้
    3. คุณคิดว่ามีใครคิดเหมือนคุณหรือไม่
         ไม่แคร์

หะมู

• Hero Member
    ข้อ ๑. พอดีเป็นคนไม่ขับช้า ถ้ามีทางโล่งก็จะรีบๆ ไป แต่ไม่แข่งกับใครนะครับ ถ้าจะขับช้าก็จะเข้าช่องซ้ายจะเป็นตอนที่ขับหาสถานที่ที่ไม่รู้จักมาก่อน ถ้าเจอรถที่ขับช้ากว่าก็จะหาทางแซงขึ้นไปเลย

ข้อ ๒. ที่จริงตอนแรกไม่เคยรู้จักโฟล์ก วิบากกรรมทำให้มาได้รถคันแรกเป็นโฟล์กเต่าปี ๑๙๖๖ ตั้งแต่นั้นก็หลงรักโฟล์กเลย เวลาขับจะภูมิใจ ชอบที่เป็นรถ"ติดดิน"ดี ชอบยนต์กรรมเยอรมัน แต่รถเอาดิ หรือบี เอ็ม ดับบริว หรือเบ็นซ์ หรือปอร์เช่ ถ้ารวยกว่านี้ก็อยากใช้เหมือนกัน คงต้องเอาไว้ชาติหน้าแล้วล่ะครับ ฮิ ฮิ

ข้อ ๓. คนที่คิดเหมือนกันต้องมีแน่นอน ไม่งั้นรถโฟล์กคงสาปสูญไปเหมือนหลายยี่ห้อแล้ว อย่างน้อยเพื่อนๆ ในเว๊ปบอร์ดโฟล์กไทยนี่ก็บานพะเรอแล้วครับ ชิมิ

โกเล็ก

โกอยากจะตอบตามความจริง (สาบาน) แต่คุณ หะมู แย่งตอบไปก่อนหมดเลย  ;D ;D

nuimk3

อยากตอบมากเลยครับ
    1. ไม่อายครับ แต่ไม่ขับช้าจนคันหลังหงุดหงิด ให้ทางได้ก็ให้ไป
    2. ไม่อายครับ กลับภูมิใจมากกว่า ได้ขับรถที่ชอบ ถึงเก่าแต่ดูดี
    3. คิดเหมือนผมเหรอ ไม่รู้สิครับ เพื่อนทำงานถามทำไมไม่ซื้อรถใหม่ ขับรถเก่า ๆ อยู่ได้ ซ่อมก็แพง แต่เพื่อนอีกกลุ่มคุยเรื่อง vw ได้ทั้งวัน

Cowboykiat

• Newbie
    • *
    1., ไม่อายครับ ถ้ามีรถคันหน้าช้ากว่าก็แซงเลย......
    2.  ขับโฟล์ค หรือ ยี่ห้อ อื่นๆก็ไม่อายขับ
    3.  มี ครับ

คนเมืองฉะ

• Jr. Member
    • **
    1.ผมไม่อายที่ขับรถช้า(วิ่งขวาตลอด)
    2. ขับรถ vw มีแต่คนว่าขับรถมีระดับ(ถึงจะเก่า)
    3.ต้องมี อย่างน้อย ก็สมาชิกใน web นี้แหละ

เด็กโฟล์ค

ค่อยยังชั่ว นึกว่าจะมีผมขับรถช้าอยู่คนเดียว ตอนกลางคืนผมขับแค่ 60 กว่าๆ ถ้ากลางวันฝนไม่ตกก็...แหะๆ อายครับที่จะบอก...คือ 90 เร็วมากแล้วสำหรับผม (เหงื่อแตก หัวใจจะวาย) ถ้าฝนตกไม่หนัก ผมขับแต่ช้าเหลือประมาณ 40 ถ้าตกหนัก เชื่อหรือไม่ว่าผมจอดข้างทางทุกครั้ง แต่ผมประหยัดน้ำมันได้มากน่ะครับ วิ่งในกทม. ผมทำได้ 12 กิโลเมตรต่อลิตรได้สบายๆ เลย ออกต่างจังหวัดก็ได้มากกว่านี้อีกไม่มากคือเกือบ 13 กม.ต่อลิตร ผมเลยไม่ต้องติดแก๊ส...ว่าไปนั่น

รถอีโก้คาร์ แซงผมไปแบบไม่เห็นฝุ่นทุกครั้ง สิบล้อก็แซง รถพ่วงก็แซง ผมปิดท้ายตลอด

ถ้าเห็นโฟล์คขับช้าๆ นั่นหล่ะ ผมเอง...ไม่ใช่ใครอื่น

cj

• บุคคลทั่วไป
    รับได้ทุกอย่าง ชอบ ทน อึด ซ่อม หาอะไหล่ไม่ยาก golf, vento mk3

แต่อย่า ความร้อนขึ้น ไปดับเกียร์พังกลางทางพอ

นั่นคือ พอหาช่างที่ไว้ใจได้ ช่างดูแล ถึงๆเราก็ ok นะ

1.8 adz...agg ช้าแต่ไปได้

ที่ชอบกว่านันมีเครื่องให้เล่นออีก

ไม่อายนะ ชอบบบบ 55

ทนายรูปหล่อ

1. คุณอายไหมที่ขับรถช้า ** ไม่อายเพราะขับเร็วอยู่ครับ 55
    2. คุณอายหรือภูมิใจที่ขับ VW** ขับโฟล์กแล้วมีเงินในกระเป๋า ไม่อายแน่นอน แต่กลัวไปขับคันใหม่แล้วไม่มีตังในกระเป๋า (เอาตังไปดาวน์และส่งค่างวด)อย่านี้อายครับ
    3. คุณคิดว่ามีใครคิดเหมือนคุณหรือไม่**เยอะ

ป๊อก..

• บุคคลทั่วไป
    1. ไม่อายเพราะขับไม่ช้า
    2. ภูมิใจ
    3. เยอะ...(อย่างน้อยๆ ก็หลายท่านที่ตอบก่อนผมล่ะ)  ^^

kitti

• Jr. Member
    • **
    ชอบ เม้นท์ คุณเด็กโฟล์ค ครับ
    เหมือน ผม เลย ขับทางไกล ไม่เกิน 90
    อิอิ

หะมู

• Hero Member
    คุณ kitti ขออนุญาติเช็คเสียงหน่อยว่า ยังคงใช้เจ้ากอล์ฟ แวเรี้ยนท์ คันเดิมอยู่นะครับ