• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง T4 2.5l. AAF มีปัญหาครับ  (อ่าน 1480 ครั้ง)

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    เครื่อง T4 2.5l. AAF มีปัญหาครับ
    « เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 11:32:18 pm »
    มีปัญหาคือ มีควันออกจากช่องเติมน้ำมันเครื่อง และก้านวัดน้ำมันเครื่องเป็นจำนวนมาก ควันสีขาวโพลน
    แต่ไม่มีควันออกจากท่อไอเสียเลยสักนิด ติดเครื่องตอนเช้า ก็ยังมีน้ำออกท่ออยู่ เลยคิดไม่ออกเลยว่าเกินจากอะไรกันแน่ เครื่องหลวม แหวนหัก หรือว่ายางตีนวาล์วเสื่อม หรือบ่าวาล์วทรุด

เครื่องกินทั้งน้ำมัน และแก๊ส แต่ซดแก๊สซะมากมาย กดเครื่องคำนวนจะได้ตัวเลขที่4.4กม./ลิตร

โกเล็ก

• Full Member
    Re: เครื่อง T4 2.5l. AAF มีปัญหาครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 04:50:11 am »
    อาการที่บอกมามีควันออกที่เติมน้ำมัเครื่อง+ไม้วัดน้ำมันเครื่องอาการเครื่องหลวมแรงดันลงก้นอ่างครับ ยางตีนวาวล์หลวมควันจะออกท่อไอเสียครับส่วนอาการกินน้ำมัน-แก็ส มากไปน่าจะมาจากเครื่องยนต์หลวมไม่มีแรงอัด ลองปรึกษาช่างซ่อมโฟสค์ดู 081-7352471 ได้ผลประการใดมาบอกด้วยนะครับ 8)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2014, 04:52:21 am โดย โกเล็ก »

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    Re: เครื่อง T4 2.5l. AAF มีปัญหาครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 11:37:27 am »
    ขอบคุณครับ อาโกเล็ก