• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อเดิมกอล์ฟขอบ 13 ใส่เบรคเครื่อง AGG ได้มั้ยครับ  (อ่าน 1490 ครั้ง)

sodafire

• Newbie
    • *
    ใช้กอล์ฟ3 รุ่นเบรคหน้าธรรมดา(ไม่มีร่องระบาย)+ดรัมหลัง
    มีโครงการจะเปลี่ยนเป็นดิสหน้า+หลังจากเครื่อง AGG ครับ
    ล้อ13เดิมๆจะติดมั้ยครับ
    จะได้ประหยัดงบเรื่องเปลี่ยนล้อไปน่ะครับ

ชัย

• Full Member
    ใส่ได้ครับ ตัวAGG หนักกว่าเครื่องเดิมน้อยมาก ไม่ทำให้มีอะไรกับช่วงล่างที่ต่างจากเดิม แต่การขับขี่จะดีขึ้นชัดเจน. จริงๆยางขอบ13 หาดีๆยากครับ ขยับมา15ดีกว่าหรือขยับมาที่14 ใช้ยาง185/60/14 รถจะโยนตัวน้อยลงโดยที่ยังคงความนุ่มไว้ได้อย่างดี เกาะถนนดีกว่าเก่ามากขึ้นด้วย

ถ้าคิดไปถึงการเปลี่ยนเครื่อง. วันข้างหน้าควรทำเบรคด้วยครับ. ลองๆลงแต่เครื่องดูก่อนก็ได้ครับใช้งานแล้วดูว่าอยากปรับอะไรเพิ่มบ้าง

localgame

• Jr. Member
    • **
    ผมว่าลองหาล้ออะไหล่ยกไปเทียบดูก่อนดีกว่า ผมเคยเอาล้อขอบ13ไปใส่passat b4 เครื่อง agg ผลปรากฏว่าติด

จานเบรค เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นgolf เครื่อง agg เบรคจะขนาดเดียวกับ passat b4 รึเปล่า

narongatts

• Newbie
    • *
    น่าจะไม่ได้ครับ จากรูปเป็นช่องว่างระหว่างล้อกระทะขอบ 14+ชุดเบรคแบบมีร่องระบาย

หมู มี เครา

• Jr. Member
    • **
     ;D น่าจะใส่ไม่ได้ครับ ติดปั้มเบรคครับ