• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอความช่วยเหลือ หน่อยคับ  (อ่าน 1015 ครั้ง)

VW_77

• บุคคลทั่วไป
    vento 97 auto เกียพังคับ จะซ่อมหรือซื้อเกียใหม่ดีคับ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ
    พอมีร้านแนะนำไหมคับ พี่ๆ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: รบกวน ขอความช่วยเหลือ หน่อยคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 12:52:17 pm »
    ถ้าเอาแบบจบง่าย หาซื้อเกียร์มือสองมาเปลี่ยน วันเดียวก็เสร็จ ราคาของไม่ทราบ แต่เดี๋ยวนี้ไม่น่าจะเกิน 10000 บาท แต่ข้อเสียคือ เราไม่รู้ว่าเกียร์ลูกนั้นใช้งานมาแค่ไหน

ถ้าซ่อมหรือโอเวอร์ฮอลเกียร์ใหม่หมด แบบนี้สำหรับผู้ที่ตั้งใจใช้รถคันเดิมกันยาวๆ เพราะค่าใช้จ่ายจะแพงกว่าซื้อมือสองพอสมควร แต่ข้อดี เหมือนได้เกียร์ลูกใหม่ อู่ที่รับซ่อมเกียร์ (ที่ผมรู้จัก) ก็มีอู่โฟล์พระราม 3 อู่ช่างเสน่ห์ ดอนเมือง

สำหรับอะไหล่มือสอง ลองดูในหน้าซื้อขายครับ มีขายอยู่หลายเจ้า

รอท่านอื่นต่อนะครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: รบกวน ขอความช่วยเหลือ หน่อยคับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 01:03:52 am »
    ตามที่คุณนิก เวนโต้94 แนะนำครับ แต่ขอต่อยอดให้หน่อย เพราะคุณนิก บอกแต่สถานที่ เกรงว่าเดี๋ยวคุณ VW_77 คงจะต้องถามว่าแล้วอู่ที่บอกนั่นนะอยู่แห่งหนตำบลใด

- อู่โฟล์คพระราม ๓  อยู่ถนนพระราม ๓ ระหว่างซอย ๔๖-๔๘
                           จ้าวสำนักชื่อ ช่างแก๊ป โทร. ๐๒-๖๘๓ ๔๙๙๗ หรือ ๐๘๙-๑๔๔ ๓๖๔๑

- อู่ท๊อปออโต้เซอร์วิส  อยู่ถนนประชาอุทิศ แถวๆ ข้างสำนักงานเขตดอนเมือง
                              จ้าวสำนักชื่อ ช่างเสน่ห์ โทร. ๐๘๑-๗๓๕ ๒๔๗๑

vw1800

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 07:59:57 pm »
    แนะนำอู่พระราม3ครับเพราะยังไม่เคยไป

kfz

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 12:56:37 pm »
    ของผม Vento 96 auto พึ่งเปลี่ยนเกียร์มือสองมา หมดค่าใช้จ่ายไป 22700 บาท ได้ความรู้สึกในการขับขี่ดีมากๆเลยครับ.