• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เซนเซอร์ ลิ้นปีกผีเสื้อ ของ vw passat b5 2.3 v5 ปี2002 เสียคับ  (อ่าน 1330 ครั้ง)

maxferrarisweet

• Newbie
    • *
    ใครมีอะไหล่หรือร้านอะไหล่ เซนเซอร์ ลิ้นปีกผีเสื้อ ของ vw passat b5 2.3 v5 ปี2002 บ้างคับ

รถของผมเอาไปติดแก็สเเล้วมันเลยมีปัญหาอ่าคับ  รบกวนหน่อยคับ ( 0818038292-แม็กคับ)

หะมู

• Hero Member
    ลองเข้าไปค้นหาในห้องซื้อ-ขาย หรือยังครับ แต่ถ้าจะเอาแต่ลิ้นปีกผีเสื้ออย่างเดียวอาจจะต้องลองดูหลายๆ ที่ ในเว๊ปของ www.vwwatercoolerclub.com ก็มีที่ขายอะไหล่เยอะครับ หรือไม่ก็ต้องไปดูตามเซียงกง หรืออู่ซ่อมโฟล์กอาจจะมีของเก่าบ้างน่ะครับ

cszmonster

• Newbie
    • *
    ขอบคุณข้อมูลครับ

พัน

• บุคคลทั่วไป
    ขอโทษครับ ไม่ทราบว่าอาการของเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อเสียเป็นอย่างไรครับ พอดีรถผมพอเปิดสวิตกุญแจ ค้างไว้ เข็มรอบเครื่อง กับ เข็มความเร็ว ขึ้นไปเรื่อยๆ จนสุด แต่ถ้า เอาขั้วแบตออก แล้วใส่คืน ก็จะกลับมา เซ็ต 0 ใหม่ แต่ถ้าเสียบกุญแจ แล้วบิดมาที่ on รอบเครื่องก็จะขึ้นไปจนสุดทุกที ผมเลยขับไปทั้ง อย่างนั้น

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    เรือนไมล์เสีย ลองซ่อมดูก่อนได้ แถวเมเจอร์รัชโยธินมีร้านรับซ่อม ผมจำชื่อร้านไม่ได้