• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์รอบเร่งเอง ตอนจอดนิ่ง  (อ่าน 909 ครั้ง)

nongnatsu

• Newbie
    • *
    สวัสดีครับ
    ผมใช้รถ Passart B4 1996 มีปัญหาว่าเวลาสตาร์ทมาแรกๆ หรือขับไปสักพักแล้วเจอรถติดรอบเครื่องยนต์จะเร่งไปเอง บางทีเร่งไปถึง 2000 แล้วค้างอยู่อย่างนั้น
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดพอมีวิธีแก้ไขบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

kitti

• Jr. Member
    • **
    Re: เครื่องยนต์รอบเร่งเอง ตอนจอดนิ่ง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 11:38:08 am »
    ลองเชค ที่ TPS กับ temp sensor ตรง คอห่านบน คับ