• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีท่านบรรดาสมาชิกที่รักทั้งหล่าย  (อ่าน 2492 ครั้ง)

นีโน้

• บุคคลทั่วไป
    นานแล้วเป็นเดือนๆที่ไม่ได้เข้ามาใน Club เลยทุกๆท่านคงสบายดีนะครับ ด้วยเหตุที่ว่าตอนนี้เวนโต้เอาไปไห้เพื่อนที่เป็นฝรั่งใช้นานปัญหาไม่ค่อยมีจุกจิกเลย เค้าชมมาเติมแต่น้ำมันอย่างเดียว ตอนนี้ที่เกาะสมุยมีมาวิ่งหล่ายคันมากเจ้าเวนโต้นี้ยังเป็นที่นิยมอยู่นะ แต่ผมเหนคนนึ่งสีดำจอดที่อู่เป้นเดือนไม่รู้มีปัญหาอะไรว่าจะถามเผื่อเค้าอยากได้อะไหล่จะได้แนะนำมาที่เว้ปนี้นะครับ ใครว่างๆก็ลงมาเที่ยวที่เกาะบ้างนะครับ ตอนนี้ผมใช้ Isuzu Vertex 1997 อยู่ครับ เรื่องความนิ่มกับการทรงตัวยังห่างไกลกว่าเวนโต้นัก แต่ว่ารอบจะไม่จัดเหมือนเวนโต้

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: สวัสดีท่านบรรดาสมาชิกที่รักทั้งหล่าย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 09:42:54 pm »
    หวัดดีครับคุณนีโน้

วันที่ 12 เมย นี้ ผมจะไปสมุย แล้วจะต่อไปสงขลา

อยากสอบถามหน่อยครับว่ารถโหลดลงเฟอร์รี่จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาเวนโต้หรือ bmw e34 ไป แต่ก็โหลดทั้ง 2 คัน

น้องฟ้า VR6

Re: สวัสดีท่านบรรดาสมาชิกที่รักทั้งหล่าย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 04:44:08 am »
    สวัสดีครับคุณนีโน้

น้องฟ้า t4 vr6 จะลงใต้ ถึงสมุยน่าจะ 5 หรือ 6 เม.ย.ครับ ครั้งแรกที่น้องฟ้าจะลงใต้

ก่อนนั้นเคยพาน้องแดง t3 ไปมาแล้ว 2-3 เที่ยว

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 05:06:23 am »
     โกมาบอกวันหยุดเดือน เมษายน 2557 วันที่ 5-6-7 หยุดวันจักรกรี วันที่ 12-13-14-15 หยุดวันสงกรานต์ (ขับปลอดภัยกันทุกคนนะครับโดยเฉพาะวันสงกรานต์ระวังเป็นพิเศษถนนลื่น มอเตอร์ไซต์เมา  :o :o)

นีโน้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 07:46:56 pm »
     :) ;) :D ครับสำหรับท่านที่จะข้ามเกาะ ผมขอแนะนำไห้โทรจองเที่ยวข้ามไว้เลยนะครับ เพราะไม่งั้นท่านอาจจะได้นอนที่ท่าเรือ หรือควรมาก่อนบ่ายสามโมงครับ เพราะช่วงนี้รถข้ามเกาะเยอะมาก ส่วนรถโหลดถ้าไม่โหลดมากก้เอาขึ้นเรือได้ครับ
    ยกเว้นเรือลำสีเขียวจะสูงกว่าลำอื่นรถโหลดจะข้ามยากครับ นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านเยือนเกาะสมุยครับ ;D

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 08:31:34 pm »
    ขอบคุณข่าวจากคุณนีโน้ครับ

จะพยายามถึงดอนสักก่อนบ่ายสาม

อ่ะ.....ลองดู หรือไม่ก็ติดแง๊กที่ดอนสัก ถ้าไม่ทันเวลา 555

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:19:46 am »
    ผมว่าแค่คุณน้องฟ้า VR6 กระซิบบอกนายท่าเรือเฟอรี่ว่า"ผมเป็นเพื่อนคุณนีโน่" ซะหน่อยแค่นั้นแหละ เค่้าคงจัดหาที่ว่างให้ได้ข้ามไปแน่นอน ฮิ ฮิ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:09:26 pm »
    ขณะมาถึงหาดทรายรี ชุมพร พักค้างคืนที่นี่ เช้าจะไปกราบเสด็จเตี่ยและค่อยเดินทางไปดอนสักครับ ลุ้นลงเรือ.....ไปเกาะสมุย

นีโน้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:04:11 am »
     :D ;) ท่านน้องฟ้า VR6 ยินดีต้อนรับสู่เกาะสมุยครับ ตอนนี้ที่เฉวงมี Central เปิดใหม่ใหญ่มากๆ กรณีรถมีปัญหาให้มาที่ สมุยราชายนต์ ตรงหาดเฉวงน้อยนะครับ แล้วมีโอกาสอยากเรียนเชิญ คุณ หะมู สู่เกาะสมุยด้วยครับ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 04:28:18 pm »
    กำลังจะลงเรือที่ซีทราน.....ครับ เที่ยว 17.00 น.

โกเล็ก

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 04:55:02 am »
    น้องฟ้าVR6เที่ยวเกาะหมุยถ่ายรูปมาโชร์กันบ้าง ขากลับแวะที่กระบี่(ว่าจะให้ลองขนมจีนป้าแววต้องช่วงเช้า-เท่ี่ยง ) ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับปลอดภัยในการเดินทางครับ 8)

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 01:12:55 pm »
    เดิมตั้งใจจะเลยไปกระบี่ ภูเก็ตครับ แค่คงไม่ได้ไปแล้ว เพราะหลานชาย ๕ ขวบรบจะกลับบ้าน กทม.

ไว้โอกาสหน้า.....(ถ้ายังมีแรง) ได้มาแบบชิวๆ จะได้นานกว่านี้

เดินทางกลับพรุ่งนี้ครับ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 05:56:18 am »
     น้องฟ้ากลับถึงบ้านแล้วเอารูปเที่ยวเกาะหมุยมาโชร์ด้วยตะเสียค่าแก๊สไป-กลับ เท่าไหร่โดยเฉลี่ยความเร็วเท่าไหร่ (เห็นบอก 1.50 บาท/ก.มกินเท่ากับโฟคส์ก๊อฟของโกสมัยที่ใช้อยู่ :D)แต่โกวิ่งความเร็ว 120-130 ก.ม./ช.ม.)

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 09:07:20 am »
    ครับ...ขับแบบผู้ใหญ่ขับ เพราะมีผู้มีอายุ (๘๐) ๒ คนพี่ชาย พี่สะไภ้เป็นผู้โดยสารไปด้วย แวะกราบพระที่วัดห้วยมงคล พักแรมที่หาดทรายรี ชุมพร ไปลงเรือที่ดอนสัก ๑๗.๐๐ น. ความเร็ว ๑๐๐-๑๑๐ กม./ชม.

ที่สมุยมีผู้ช่วยขับ (ลูกสาว) เฮ่อ....ได้เป็นผู้โดสาร....สบาย....

ขากลับขึ้นเรือ ๘.๐๐ น. แวะทานมือค่ำที่อ่าวมะนาว แล้วยิงยาวถึงบ้าน ๒๒.๔๕ น.

โกเล็ก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 09:33:02 am »
     lสุดยอดแห่งรถเดินทาง(ครอบครัว)ต้องยกให้โฟสค์ตู้ซิหรือใครว่าไม่จริงเพราะยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้และไม่คิดจะใช้ ;D ;D ขอบคุณ น้องฟ้า VR6 ที่เอารูปมาให้คนแก่อย่างโกได้ดูก็มีความสุขเหมือนได้เดินทางเอง ขอบคุณ ;D 8)