• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องไฟหน้าb5 หน่อยครับ  (อ่าน 1051 ครั้ง)

ลูกบอล

• Newbie
    • *
    ถามเรื่องไฟหน้าb5 หน่อยครับ
    « เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 07:45:51 pm »
    ตอนนี้เปลือกสายไฟในโคมแตกหมดแล้ว เราสามารถซ่อมเองได้ไหมครับ เคยไปถามช่างที่ทำระบบไฟในรถยนต์เขาว่าทำไม่ได้ ถ้าเราบัดกรีสายไฟใหม่ ความร้อนในโคมจะทำให้ตะกั่วบัดกรีละลาย ช่วงนี้ไม่มีงบจะเปลี่ยนโคมใหม่แล้วครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    Re: ถามเรื่องไฟหน้าb5 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 03:08:20 pm »
    แกะฝาครอบไฟหน้าออก ถอดที่ละชิ้นแล้วมาพันสายไฟใหม่ครับไม่ต้องตัดต่อสาย