• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถังน้ำมันรั่วหรือเปล่า  (อ่าน 1612 ครั้ง)

คนใช้บีสี่

• บุคคลทั่วไป
    ถังน้ำมันรั่วหรือเปล่า
    « เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 11:21:37 pm »
    ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ครับ พอดีไปเติมน้ำมันแล้วพนักงานเติมน้ำมัน มาบอก่ว่าถังน้ำมันรั่ว เพราะตอนเขาเติมเข้ามามันมีน้ำมันรั่วออกมาใต้ถังน้ำมัน หยดลงพื้นไม่ทราบว่าใต้ถังน้ำมัน มีจุดไหนที่ทำให้น้ำมันรั่วได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: ถังน้ำมันรั่วหรือเปล่า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 02:13:04 am »
    ตัวถังน้ำมันเป็นพลาสติกอย่างดีครับ ไม่รั่สเแงได้แน่นอนถ้าไม่ไปกระแทรกหรือเจาะรูครับ ออกจากถังจะมาสายน้ำมันต่อไปที่กรองเบนศิลครับ ลอวก้มดูเลยครับ ว่ามาจากไหนกันแน่

คนใช้บีสี่

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 05:36:43 pm »
    ครับวันนี้ตอนสายๆลองดูใต้ท้องแล้วมันไหลมาจากด้านข้างฝ้ั่งที่เติมน้ำมันครับ ไม่ทราบว่าตรงนั้นมีอะไรรั่วได้บ้าวครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 06:12:38 pm »
    เติมเต็มแล้วรั่วหรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็ลองไปดูแถวคอท่อเติมน้ำมัน  แต่ทางที่ดีที่สุด ลองไล่ดูจากคราบน้ำมันดีที่สุดครับเดียวก็เจอตัวปัญหา

คนใช้บีสี่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 07:07:07 pm »
    ใช่ครับคุณทนายรูปหล่อ รั่วเวลาเติมครับ แก้ไขอย่างไรครับ
    ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบปัญหาให้ครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 07:11:51 pm »
    ไม่มีความรู้ทางช่างนะครับ แค่ความเห็นส่วนตัว ผมว่าถังไม่น่าจะรั่วนะครับ อาจจะเป็นแถวๆ คอช่องเติมน้ำมัน เช่นยางซีลระหว่างรอยต่อขาด หรือไม่เข้าที่ (เดาล้วนๆ ) เพราะเห็นบอกว่ามีรอยมาจากด้านนั้น แต่ไม่ได้บอกว่ามันยังไหลตลอดแบบหยดติ๋งๆ หรือว่าเห็นแค่คราบร่องรอย บางทีความสะเพร่าของเด็กปั๊มก็อาจมีส่วน ที่คิดอย่างนี้เพราะผมมันพวกบ้าโฟล์กให้เครดิตกับโฟล์กเต็มๆ ครับ แหะ แหะ

คนใช้บีสี่

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 09:42:25 pm »
    วันนี้ไปให้พี่เสน่ห์ดูแล้ว เป็นเพราะท่อไอระเหยหลุด  ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำครับ