• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย T4 V6 ผมหน่อย (ใช้ในชนบท หาช่างลำบากมาก เห้อT_T)  (อ่าน 2625 ครั้ง)

T4V6@YALA

• Newbie
    • *
    มีเสียงดังคล้ายๆเสียงเฟืองเวลารถวิ่ง(เหมือนจะดังทางด้านซ้าย) เสียงมันจะดังตามความเร็วรถยิ่งความเร็วสูงก็ยิ่งดัง ดังจนไม่กล้าขับไปไหนไกลๆ :'( แต่พอเวลารถหยุดนิ่งก็ไม่ได้ยินเสียงดังกล่าว ขอความเห็นจากท่านสมาชิกหน่อย ว่าเกิดจากอะไร ต้องซ่อมหรือต้องเปลี่ยนอะไรครับ...ขอขอบคุณครับ  :)

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    จอดรถ ยกล้อให้ลอย แล้วหมุนดูว่า ดังหรือไม่

ลูกปืนล้อหรือเปล่า

เส

• บุคคลทั่วไป
    ลูกปืนเฟืองขับครับมีสองตัวตัวเล็กกับตัวใหญ่ ค่าลูกปืนอย่างดีพันปลายรวมน้ำมันเฟืองขับ แต่ต้องยกเกียร์ลงมานะ นี้แหละจะแพ่งค่าแรง

T4V6@YALA

• Newbie
    • *
    โอ้โห้ ต้องยกเกียร์ลงด้วยหรอเนี้ย แค่ฟังก็เพลียละ เห้อออ ไงก็ต้องขอบคุณท่านสมาชิกด้วยครับ

โกเล็ก

• Full Member
     ;D คุณ T4V6@YALA หายหน้าหายตาจากวงการไปนานเลยนะ อาการเสียงทีว่าลองทำตาม คุณน้องฟ้า VR6 หรือไปอู่ที่มีตัวยกรถใหญ่ๆมาตราฐานเพราะVR6ตัวบอดี้มันยาวกว่ารถทั่วไปตัวยกรถต่างจังหวัดจะยกไม่ได้เพราะตัวแขนสั้นมันยืดมายกรถไม่พอ ยกรถแล้วสตาท์เครื่องใส่เกียร์เดินหน้าดังตรงจุดใหนก็พอได้ยิน (บางทีใช้ในชนบทเศษหินเข้าไปติดขัดในช่องจานดิสเบรค รุ่นนี้ดิสเบรคมีตั้ง 4 ล้อ ลองดูนะครับโชคดี

Pup

• Newbie
    • *
    เช็คลูกปืนล้อครับ หน้าจะหลวม ลองยกรถแล้วลองขยับล้อหมุนลูกล้อดูครับ ถ้าโยกได้ ใช้ลูกปืนแนๆครับ ผมเคยเป็นล้อหลังครับลูกปืนหลวมต้องเปลี่ยนลูกปืนครับ

T4V6@YALA

• Newbie
    • *
    เรียนคุณโกเล็กครับ...ไม่ได้หายไปไหนครับ ยังอยู่ยะลาที่เดิมที่แหละครับ ;D ขอขอบคุณ คุณโกเล็กและคุณpupสำหรับคำแนะนำดีๆจะไปทำตามขั้นตอนที่แนะนำมาครับ ถึงยังงัยก็ชอบขับVWอยู่เพราะขับแล้วดูมีเสน่ย์ดีครับ 555  8)

โกเล็ก

ด่วน T4V6@YALA โกเช๊คมาแล้วโทร 0817352471 ของหายากมีจำกัดโทรเลยนะเอาใจช่วยเพราะใจเดียวกัน ;D

หะมู

• Hero Member
    ยอดเยี่ยมครับ ช่วยๆ กัน ขอบคุณด้วยครับ

โกเล็กครับผมว่าโกเปิดร้านขายอะไหล่ที่กระบี่เลย พี่น้องทางใต้จะได้สะดวกหน่อย

T4V6@YALA

• Newbie
    • *
    ขอขอบคุณ คุณโกเล็กเป็นอย่างสูงครับ  :)

โกเล็ก

ยอดเยี่ยมครับ ช่วยๆ กัน ขอบคุณด้วยครับ

โกเล็กครับผมว่าโกเปิดร้านขายอะไหล่ที่กระบี่เลย พี่น้องทางใต้จะได้สะดวกหน่อย

;D หวัดดีช่วงนี้ได้ข่าวจากพี่น้องแถวดอนเมืองว่าคุณ หะมู รักชาติที่สุดๆๆๆๆๆช่วงนี้ไม่มีเวลามาตอบกระทู้โม้คุยตามประสาคนพูดน้อย (เหมือนโกเลย ;D)เรื่องเปิดร้านอะไหล่ตอนนี้ก็ทำอยู่ครับเป็นอะไหล่ฮอ-เครื่องบินบังคับซื้อทีหลายๆอย่างจำนวนมากราคาถูกจาดกรุงเทพฯแล้วก็มาแบ่งให้น้องหลานๆราคาทุนส่วนอะไหล่รถโฟคส์ให้คุณ หะมู ลงทุนสั่งอะไหล่ใส่ร้านส่วนโกรับหน้าที่ เปิด-ปิด ร้านตามที่คุณหะมูต้องการกำไร 10 ปี แบ่งกันครั้งหนึ่งสนใจไหมครับ ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2013, 04:06:50 pm โดย โกเล็ก »

หะมู

• Hero Member
    ขออนุญาตตอบโกเล็ก  - ใช่ครับ พักนี้หมกมุ่นมากครับ สารภาพครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาฝอยเลย ยังมีภาระที่คนใจร้ายโยนไว้ให้สามกองใหญ่ ยังไม่ได้นั่งเคลียร์เลยครับ เดี๋ยวขอเวลาอีกหน่อยครับ

โกเล็ก

ตอบคุณ หะมู ขอให้สำเร็จในภาระกิจอันยิ่งใหญ่นะครับเป็นประวัติแก่วงค์ตะกูลครับ ดูแลสุขภาพด้วย 8)