• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบขอคำแนะนำ หน่อยครับพี่ๆ  (อ่าน 1592 ครั้ง)

Mr.troon

• Newbie
    • *
    รบขอคำแนะนำ หน่อยครับพี่ๆ
    « เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 05:51:48 pm »
    รบขอคำแนะนำ หน่อยครับพี่ๆ พอดี น้องผมพึ่งซื้อรถ VOLK BEETLE เค้าฝากให้มาถามว่า จะปลดเกียร์ว่าง
    เวลาจอด ขว้างคนอื่นยังงัยอะครับ ขอขอบคุณ ล่วงหน้าเลยครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: รบขอคำแนะนำ หน่อยครับพี่ๆ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:26:00 pm »
    ก็ผลักเข้าไปที่ตำแหน่ง N ซิครับ

อย่าลืมเหยียบเบรคก่อนแล้วค่อยกดปุ่มที่คันเกียร์ด้วยเน่อ

หมู มี เครา

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 10:54:59 am »
    ต้องให้ช่างถอดสายลอ๊คด้ามเกียรออกไม่เช่นนั้นจะเอากุญแจออกไม่ด้ายครับมันเป็นระบบป้องกันรถไหล

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 01:34:37 pm »
    ต้องให้ช่างถอดสายลอ๊คด้ามเกียรออกไม่เช่นนั้นจะเอากุญแจออกไม่ด้ายครับมันเป็นระบบป้องกันรถไหล
    WOW....มีกลไกป้องกันรถไหลด้วย
    ทำตามนี้ น้องเขาคือช่างที่ดูแลรถ VW

nc-krabi

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 05:27:02 am »
    WOW....มีกลไกป้องกันรถไหลด้วย
    ทำตามนี้ น้องเขาคือช่างที่ดูแลรถ VW

:)น้องฟ้าละถอดแล้วหรือยังสายสลิงที่ว่าเพราะจอดตามศูนย์การค้าแล้วใส่เกีนร์ N เผื่อให้เขาเขนไปหน้าถอยหลัง จะถอดกุญแจสตาท์ไม่ออก น้องดำโกถอดมาแล้ว ;D

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:07:55 am »
    เรื่องสายสลิงผมเพิ่งรู้จากคำตอบของน้องช่างหมู มี เครา

น้องฟ้าคงโดนถอดแล้วก่อนมาถึงมือผม เพราะเข้าเกียร์ N ถอดกุญแจออกได้ปกติครับ