• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมหน้าปัทม์คอนโซล เก๊ะใส่ของด้านคนนั่ง  (อ่าน 3253 ครั้ง)

Volkswagen Mania

• บุคคลทั่วไป
    ตอนนี้ได้ช่างมาถอดคอนโซล B5 ไปทำการซ่อมใหม่มีเก๊ะใส่ของรวมถึงที่ครอบคอพวงมาลัยและชิ้นงานพลาสติกทั้งหมด...เดี๋ยวงานเสร็จเรียบร้อยจะมารายงานให้ทราบ...หลังช่างมาติดตั้งที่บ้าน....(เป็นช่างที่ทำทางด้านหน้าปัทม์คอนโซลมากว่าสิบปี)

หะมู

• Hero Member
    ถ้าได้ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยจะดีมากเลยครับ จะได้เห็นว่าสภาพก่อนทำ กับหลังทำเป็นยังไง  ไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่าบ้านเรามีช่างที่รับทำทางด้านนี้ ยังไงรบกวนขอรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ลืมถ่ายรูปก่อนทำอ่ะครับแต่เดี๋ยวได้มาจะโพสรูปให้ดูกันคับ....ช่างคนนี้แต่เดิมทำงานกับโรงงานที่ผลิตลายไม้และพวกคาร์บอนไฟเบอร์ส่งโรงงานรถหรูในเยอรมัน โรงงานนี้ปัจจุบันก็ทำส่งต่างประเทศเหมือนเดิมแต่ช่างคนนี้ออกมากว่า 12 ปีแล้วครับ..เอาว่าเดี๋ยวงานเสร็จ ประมาณวันศุกร์ช่างจะมาติดตั้งให้ที่บ้าน แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ...

kwing

รถที่บ้านก็กรอบจัง
    รอชมรูปด้วยคนครับ ;D

ซ่อมเก๋ะใส่ของพร้อมระบบล๊อค

[/url][/img] ซ่อมและสร้างตัวยึดและบานพัก

[imghttp://][/img] ซ่อมรอยแตกคอนโซลใต้ช่องแอร์ด้านซ้ายยาวเป็นรูปตัวแอล

ซ่อมฝาครอบคอพวงมาลัยทั้งชิ้นบนและล่าง

รายการซ่อมทั้งหมดพร้อมทำสี (พร้อมถอดประกอบและติดตั้งถึงบ้าน) ผมจ่ายไปแค่ 5,000.00 คุ้มมากสำหรับผมนะครับ..แต่บางคนอาจบอกว่าราคาสูง....นานาจิตตัง
    ต้องบอกก่อนนะครับว่า เป็นงานฝีมือที่ต้องใช้เวลาถ้าเร่งงาน ช่างไม่รับงานครับ ใช้เวลาทำไป 5 วันรวมถอดประกอบ
    ไม่รับงานที่ต้องจอดรถค้างที่บ้านช่างครับ....ช่างเค้ากลัวทรัพย์สินสูญหายหรือเสียหายครับ....

ตอนนี้ขับไปไม่มีเสียงรบกวนเลยครับ...ถูกใจมากๆ...

ซ่อมสร้างบานพับ

ซ่อมสร้างชุดเดือยล๊อคเก๊ะ

หะมู

• Hero Member
    เกรงว่ารููปใหญ่ไปหน่อย ดูไม่ค่อยถนัดเลยครับ ตัวเลื่อนแถบมันอยู่ต่ำสุด ผมก็ทำให้มันเล็กไม่เป็นด้วย แหะ แหะ แล้วคุณ Volkswagen Mania ไม่เห็นบอกเลยว่าจะติดต่อช่างได้่ยังไงครับ พอดีเพื่อนมีเมอร์ซิเดสรุ่นเก่าที่หน้าปัทม์โทรมมากๆ เค้าก็อยากทำเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    บีห้ามันกรอบแตกง่ายแบบนี้เลยหรือครับ เลยกล้าๆ กลัวๆ ที่จะซื้อเลย ผมยิ่งเน้นภายในมากกว่าภายนอกอยู่ด้วย

รูปใหญ่ให้คลิกขวาที่รูปแล้วสั่งไปเปิดที่อีก Tab ก็ดูได้เต็มครับ พี่หะมู

brio

• Newbie
    • *
    ช่างอยู่แถวใหนครับ มีเบอร์ติดต่อใหม จะเอาไปให้ดูมั่ง

วันดีการช่าง

ขอแนะนำ  ทางร้านรับซ่อมงานพลาสติกที่แตกหักทุกชนิด  สนใจหรือมีปัญหาเรื่องพลาสติกแตก  สอบถามได้ 081-8287182  หรือเข้าไปดูผลงานการซ่อมชิ้นงานได้ที่   https://www.facebook.com/W.Karnchang/