• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง wurth 15w-40 เบนซิน ใช้กับเครื่อง AGG 2.0 ได้ไหมครับ  (อ่าน 1655 ครั้ง)

เสก

• บุคคลทั่วไป
    เหมือนกับใช้ได้ทั้งเบนซินและดีเซลเลยครับ

ชัย

• Full Member
    --น้ำมันเครื่องส่วนใหญ่จะใช้ได้ทั้งรถเบนซินและดีเซลครับ มันจะมีค่ามาตรฐานข้างกระป๋องว่าด้านเบนซินมันได้ค่าอะไร  ด้านดีเซลมันได้ค่าอะไร ดังนั้นถ้าเราใช้รถเบนซินเราก็ดูว่ามันได้ค่าอะไร จริงๆเครื่อง AGG 2.0 มันโบราณแล้ว สมัยนั้น API SJ ก็หรูแล้วครับ ผมว่าปัจจุบันหาได้ตั้งแต่ SL ,SM ,SN ก็ใช้ได้หมดครับ