• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาแผ่นพลาสติกสีดำ บังกระป๋ิองพักน้ำ  (อ่าน 1210 ครั้ง)

n_mo

• Newbie
    • *
    ตามหาแผ่นพลาสติกสีดำ บังกระป๋ิองพักน้ำ 0899603783 :15:

หะมู

• Hero Member
    Re: ตามหาแผ่นพลาสติกสีดำ บังกระป๋ิองพักน้ำ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:31:24 pm »
    ผมเข้าใจ(เอาเอง)ว่า อะไหล่ชิ้นเล็กๆ อย่างนี้คงจะหายากครับ เพราะส่วนมากเค้าจะขายเป็นส่วนประกอบกับลูกบอลหม้อพักน้ำเป็นชุด ถ้าหาไม่ได้จริงๆ อาจจะต้องจำใจซื้อลูกใหม่ แล้วเอาเฉพาะแผ่นที่ว่า ส่วนลูกบอลก็เก็บไว้เป็นอะไหล่ สนนราคาเซียงกงก็ลูกละห้า-เจ็ดร้อยบาท อ้ออีกทางนึงก็ต้องแวะไปตามอู่โฟล์กที่เค้ามีอาจจะมีถอดทิ้งๆ ไว้ก็ได้ครับ ของพวกนี้บางทีอยู่กับกองเครื่องก็ไม่มีสิน มีค่า อู่ใจดียังพอหาได้อยู่ครับ

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: ตามหาแผ่นพลาสติกสีดำ บังกระป๋ิองพักน้ำ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 05:42:33 pm »
    ของผมก็หายครับ หามานานแล้วเกือบปีครับ ไม่ได้สักที ตอนนี้ก็ยังไม่มีครับ เคยหาตามอู่หลายที่ไม่มีเลยครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 02:41:02 pm »
    ในเว็ปเห็นเค้าขายกันลูกนึง ๗๐๐-๑.๐๐๐ บาท แต่เพื่อนผมเคยไปซื้อที่เซียงกงเฮียดำ แถวสะพานพระราม ๕ นนทบุรี ลูกนึง ๕๐๐ สภาพเลี่ยมเลยครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:42:02 am »
    ไม่ลองไปเช็คราคาเบิกศูนย์ดูก่อนบางทีวิ่งหาหลายที่ ค่ารถค่าน้ำมันพอกับเบิกศูนย์เลยนะ