• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจเปลี่ยนเครื่อง passat 1.8 เป็น 1.8T ใครมีประสบการณ์บ้างครับดีหรือไม่ดียังไง  (อ่าน 8030 ครั้ง)

joke

• บุคคลทั่วไป
    เครื่องเก่ามันอืดมากครับแต่ไม่อยากเปลี่ยนรถ เลยสนใจเปลี่ยนเครื่องให้แรงขึ้นน่าจะดีกว่า
    รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ

localgame

• Jr. Member
    • **
    ถ้าได้หัวตัด1.8tมาครบๆ เปลี่ยนได้เลยไม่ยาก วางกับอู่ดีๆปัญหาน้อย จบง่าย เห็นวิ่งกันหลายคันแล้ว
    แต่ถ้าไม่ได้ซื้อมาทั้งหัวตัดก็อาจจะอุปกรณ์ไม่ครบ แล้วเดี๋ยวปัญหาจะมาในภายหลัง

joke

ก็ว่าจะซื้อมาทั้งหัวครับ กลัวไม่จบครับ
    ขอบคุณคัรบ

mr.boone

เคยอ่านกระทู้ที่ช่างเณรตอบและแนะนำว่า ถ้าบี5เปลี่ยนไปใช้เครื่อง1.8t จะขับมันกว่าเครื่องเดิมมาก และเกียร์รุ่นนี้(มากับเครื่อง)ก็ไม่มีปัญหาด้วย ผมสนใจแต่ตัดสินใจพลาดตอนโอเวอร์ฮอล์ลเกียร์หมดไปตั้ง4หมื่น ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อยเปลี่ยนทั้งหัวตัด น่าจะได้เครื่องยนต์และชุดขับเคลื่อนที่สมบูรณ์กว่าแน่เลย

ถ้าไม่อยากผิดพลาด ลองปรึกษาช่างเณรดูครับ  ช่างเณรอาจจะรับเปลี่ยนหรือแนะนำคุณได้ เบอร์โทร.ช่างเณรผมลืมไปแล้ว แต่คุณลองค้นหาในกระทู้เก่าๆในนี้เดี๋ยวก็เจอครับ ผมรู้จักช่างเณรก็จากการอ่านคำตอบกระทู้ในเว็ปนี้เหมือนกัน

joke

ขอบคุณคัรบ
    หลายคนบอกขับมันขึ้น *แต่ประหยัดขึ้นด้วย ถ้าขับแบบใช้งานปกติ* (ไม่แน่ใจว่าจริงรือไม่)

แต่ถ้าตีนหนักก็กินใช่ได้เหมือนกัน

localgame

• **
    ขอบคุณคัรบ
    หลายคนบอกขับมันขึ้น *แต่ประหยัดขึ้นด้วย ถ้าขับแบบใช้งานปกติ* (ไม่แน่ใจว่าจริงรือไม่)

แต่ถ้าตีนหนักก็กินใช่ได้เหมือนกัน
    คือถ้าขับแบบปรู๊ด ปร๊าด เร่งๆแล้วเบรก เทอโบทำงานบ่อยมันก็กินน้ำมัน แต่เหยียบธรรมดามันก็ไม่ค่อยกินเท่าไหร่หรอกครับ

หมู มี เครา

• **
    จากชุมพรถึงดอนเมือง  180...200  น้ำมันเบนซิน95ครึ่งถังซัดแบบไม่ต้องเหลียวหลังประสบการจริงขอบอกมันซ์มาก

joke

ขอบคุณครับพี่หมู มี เครา แค่นึกภาพตามก็มันแล้วครับ อยากกด like แต่หาที่กด like ไม่เจอ

แล้วน้ำมันครึ่งถังจะพอหรือครับ จากชุมพรมากทม ร่วม 500 กม เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

หมู มี เครา

• **
    สะบายมากเดี๋ยวอาทิตย์นี้ไปอีกวันก่อนเอามาออกกำลังอาทิตย์นี้เอาไปเก็บถ้าอยากลองขับรีบมาก่อนวันเสาร์บ่ายโมงนะครับซิบอกให๊จริงอยากเหียบอีกเพราะยังเหลืออีกเย๊อะแต่เกรงใจถนนมันดีเกิน
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 03:20:43 pm โดย หมู มี เครา »

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    เดียวเอารถพี่ไปให้ใช้พร่างก่อนแล้วพี่ยืมมาซิ่งสัก1-2 เดือนดีไหมจะได้ชัวว่าแรงจิง เอาตามนี้ ห้ามกลับคำ

โกเล็ก

เดียวเอารถพี่ไปให้ใช้พร่างก่อนแล้วพี่ยืมมาซิ่งสัก1-2 เดือนดีไหมจะได้ชัวว่าแรงจิง เอาตามนี้ ห้ามกลับคำ

;D ;D น้องทนายยืมคันแรง โกขอคันไหนก็ได้ที่โรงเก็บชุมพร  ;D

ทนายรูปหล่อ

หมูมีเครา รถฺบี4 สีน้ำเงินที่ยกไปที่อู่เมื่อวันก่อนของเพื่อนพี่เป็นอะไรเสียอะอยากรู้จัง

โกเล็ก

ภาษีขาดทุกคันเลย

;D นองหมู เครางาม โกเสียภาษีให้สักคันเอาเป็นคัน T4 VR6 รถประกอบนอกคันสีเขียวเอาม่ายละน้อง

หมู มี เครา

• **
    แหะๆแบบว่ามันเป็นรถหรูอะจิ่ไม่กลัวเหรอครับโก
     ทนายเสร็จแล้วครับคอยล์เสียครับ