• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูเปิดยาก ต้องตั้งยังงัยครับ  (อ่าน 1686 ครั้ง)

b4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    ..เวลาเปิดมันต้องดึงมือเปิดแทบสุดเลยครับ
    แถมยังต้องออกแรงดึงอีก..มันตั้งยังงัยครับ
    หมายเหตุ ดึงประตูหลังขวาหักคามือเลยครับ
    งานนี้โดนเป็นพันแน่เลย..ฮิๆ.(แม่ยายแรงเยอะ) เล่นของผมหักเลย
    พูดไม่ออกเลยผม  ก็แม่เมียเรานี่หน่า
    รบกวนพี่ๆให้ข้อมูลนะครับ

กุ้ง

Re: ประตูเปิดยาก ต้องตั้งยังงัยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 02:28:30 pm »
    ลองเอาโซเนคฉีดเข้าไปตามรูตามซอกก่อนสิครับเผื่อสนิมมันกินครับ

ป๊อก

• Newbie
    • *
    Re: ประตูเปิดยาก ต้องตั้งยังงัยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 04:17:30 pm »
     ;D ถอดมือเปิดออกมาแล้วมองเข้าไปในรูจะเห็นกลไกที่เป็นตัวรับการกดของมือเปิด  เป็นเหล็กงอๆ หาคีมดัดส่วนที่งอขึ้นมาหน่อย  จะช่วยให้เปิดได้ง่ายขึ้นครับ  ;D

b4+ธรรมดา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:00:00 pm »
    ขอบคุณครับ....ทำเสร็จแล้วรายงานผลครับ...โซเน็คเอาไม่อยู่ครับสงสัย..ต้องดัดมันซะหน่อยขอบคุณครับ...แต่ว่าอันที่หักคงต้องเคลียร์กับแม่เมีย เสียหน่อย

ปอปลาvento94

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:55:24 pm »
    เออ หว่ะ ของผม เมียก็บ่นเหมือนกัน ว่า ทำไม ประตูมันเปิดอยากจังวะ

ผมเลยบอกไปว่า " เออมาเปิดข้างนี้ดิ แล้วขับรถให้ด้วย เท่านั้นแหละ โดนเลย "

อันนี้เรื่องจริงนะ เมียบอกว่า ถ้ากูต้องขับรถให้มึง กูขายเม้งทิ้งเป็น เศษเหล็กดีกว่ามั๊ย 

จากวันนั้นเดี๋ยวนี้เปิดง่ายแระ เพราะวันก่อน ผมไปเรื้อๆ เอาอีคันที่ชนตูด มาใส่ เลยสบายไป

55 เกือบโดนขายทิ้งเป็น เศษเหล็กแล้ว เวนโต้ปอปลาของผม 55 ลอดไปๆ  :P :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 07:57:15 pm โดย ปอปลาvento94 »

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 09:46:17 pm »
    ขออนุญาตแจมหน่อย บางทีน้ำมันเอนกประสงค์ก็เอาไม่อยู่ เพราะอาจระเหยไว ควรหาพวกจารบีเหลว หรือพวกซิลิคอนสเปรย์ฉีดช่วยอีกแรง ถ้าแกะแผ่นครอบออกได้จะดีมาก เอาพวกน้ำมันหล่อลื่นไล้ตามจุด จะดีมาก ที่ผมเคยเจอถ้าเกิดจากอาการประตูตก มักจะมีส่วนที่บานขบกับตัวถัง เป็นรอยถึงสีกระเทาะ (เจอตอนทำสีรถ หรือต้องถอดประตูแล้วประกอบใหม่ หรือเปิดประตูแล้วยืนท้าวบานประตู ทำเท่บ่อยๆ หรืออย่างแรกก็รถถูกชน) อย่างนั้นต้องตังประตูใหม่ ถ้าเปิดแล้วต้องดึงแรง หรือฝืด อย่างนี้ส่วนมากจำเลยอยู่แถวกลอนอย่างที่ท่านอื่นๆ ว่าแหละครับ

ส่วนการดัดชิ้นส่วนพวกนี้ ควรระวังหน่อยนะครับ อย่าให้แรงมาก อาจจะหักได้ เดี๋ยวงานเข้าอีก

b4+ธรรมดา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:02:56 pm »
    ok..แล้วครับรื้อมาดัดแล้ว

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:35:58 pm »
    นั่นไงว่าแล้ว ยินดีด้วยครับ เซฟตังได้อีกแล้วก็ภูมิใจด้วยครับ