• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แป้นบิดสวิตช์เปิดไฟหน้ากอล์ฟ  (อ่าน 1223 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    แป้นบิดสวิตช์เปิดไฟหน้ากอล์ฟ
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:13:53 pm »
    สวิตช์บิดเปิดไฟหน้าเจ้าแวเรี้ยนท์แช่อิ่ม ปี ๙๗ ของเดิมเจ๊งเพราะแช่น้ำ เปลี่ยนใหม่แล้ว แต่เจ้ากรรมแท้ๆ สติ๊กเกอร์ตรงแป้นกลมที่บิด (ชิ้นที่มีโลโก้เรืองแสงรูปหลอดไฟ) ดันหลุดลอกไปซะอีก  คิดว่าน่าจเอาแป้นบิดของอันเก่าที่เสียมาสวมเปลี่ยนใหม่ได้ แต่ไม่ทราบจะดึงมันออกมาสลับกันได้อย่างไร เลยต้องมาสอบถามในเว๊บว่า ใครทราบวิธีมั่งครับ ขอแบ่งฟามรู้เป็นวิทยาทานทีเถอะครับ ขอบคุณครับ

หะมู

Re: แป้นบิดสวิตช์เปิดไฟหน้ากอล์ฟ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:42:49 pm »
    ยังไม่มีใครทราบเลย รอต่อ

โกเล้ก

• บุคคลทั่วไป
    Re: แป้นบิดสวิตช์เปิดไฟหน้ากอล์ฟ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 06:57:47 am »
    ;D คุณ  หะมู เรื่องสวิชไฟหน้าแวเลี้ยน ลองโทรถาม คุณวิทยา ดูตะ เขามีเบอร์โทรอู่ -ร้านอะไหล่ เยอะจริงๆ ถ้าไม่ได้ก็ลองโทรไปช่างตรงข้ามสนามบินดอนเมืองซิโกว่า  ;D

หะมู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:19:58 pm »
    ขอบคุณครับโก ลองทั้งสองแห่งแล้่วโก ได้แต่ส่ายหน้า  คิดว่าไม่มีใครเค้าลองนะ ส่วนมากก็เปลี่ยนทั้งชุด ลองพยายามแกะดูแล้วมันเหมือนมีเขี้ยวล๊อกไว้ กะจะทุบอันที่เสียออกดู แต่อีตอนเอามาเปลี่ยนกันอันดีนี่สิ ทำไง  ที่จริงตอนนี้มันก็ใช้ได้ดีนะครับ เพียงแต่ไฟเรืองๆ มันสว่างวาบเพราะไม่มีรูปสติ๊กเกอร์บังไว้น่ะครับ ไอ้ผมมันก็พวกมืออยู่ไม่สุขอ่ะ