• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาอวด  (อ่าน 1911 ครั้ง)

wanwan

• บุคคลทั่วไป
    เอามาอวด
    « เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 05:16:09 pm »
    วิ่งมาได้จะปีเพิ่งมีโอกาสเอารูปมาอวด จริงๆอยากแต่งหล่อกว่านี้แต่คุณหะมูท่านบอกว่าให้ลงรูปก่อนแต่หล่อแล้วหลังแต่งหล่อค่อยว่ากันเนอะๆๆๆ... เจอกันทักกันบ้างนะคะ
    ภาพแรกด้านสวย ....
    แต่อีกด้านเพิ่งโดนมาก่อนปีใหม่  3 วัน เซงเลยไม่ได้ไปเที่ยวเลยทีนี้
    http://i1289.photobucket.com/albums/b513/lwanlapa/20130103_071338_zpsf4f6bbf6.jpg

wanwan

• บุคคลทั่วไป
    Re: เอามาอวด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 05:17:13 pm »

หลังจากโดนเฉี่ยวมา

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 06:15:51 pm »
    โอ้โฮ ขอบคุณครับ เรื่องนี้กลายเป็นเรื่องใหญ่ไปซะแล้ว ข้อแรก ไม่นึกว่าข้อเขียนของผมจะเป็นแรงฮึดให้คุณ wanwan ถ่ายรูปมาอวดจนได้ (ผมลืมไปแล้วนะครับ)  ตกลงรูปที่ให้ดูนี่แต่งหล่อแล้วใช่ไม๊ครับ เพราะเค้าหล่อจริงๆ ครับ แบบนี้ผมคิดว่าไปแหย่รังแตนเข้าแล้ว  ข้อที่สอง ทีแรกคุณไม่ได้บอกว่าใช้กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ไอ้กระพ้มก็นึกว่าใช้กอล์ฟ แสตนดาร์ด พอเห็นรูปถึงได้ทราบความจริง ผมรีบมาเช็คดูรายชื่อชาวแวเรี้ยนท์ก็ไม่เจอชื่อคุณ wan หรือ wanwan เลย แสดงว่ายังไม่เคยเห็นกระทู้ของผมเลย ดีใจยิ่งกว่าได้รับส.ค.ส.อีก เพราะตอนนี้ขบวนการแวเรี้ยนท์อดอยากปากแห้งยิ่งกว่าเป็นฝ่ายค้านซะอีก จำนวนไม่ขยับมาตั้งแต่เดือนกันยายนปีที่แล้ว รอคุณ wanwan คอนเฟริมมาอีกทีว่ายังไม่เคยแจ้งมาจะได้เติมจำนวนมาอีกหนึ่งคัน
    สำหรับบาดแผลที่โดนมาก็เสียใจด้วยครับ แต่ไม่น่าเกลียดนะครับ ยกเว้นสงสัยว่าทำไมกระจำข้างขวาเป็นแบบนั้น ของเดิมโดนเบียดแตกไปแล้วเอากระจกมาแปะไว้ชั่วคราวหรืออย่างไรครับ จะอย่างไรก็ขอบอกว่ารถสวยครับ สวยกว่ารถผมมากเลย เห็นทะเบียนสมุทรสาคร สงสัยไม่ได้วิ่งแถวอ้อมน้อยแน่เลย หลุดหูหลุดตาผมไปได้ยังไง

wanwan

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 08:18:13 pm »
    ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ  ภูมิใจขึ้นมาทันที ....รถเราหล่ออะ....
    คือที่เห็นนี่คิดว่ายังหล่อไม่พอกะว่าจะเติมอะไรอีกหน่อย แล้วไอ้แผลกะกระจกที่เห็นด้านขวานั้นก็โดนเฉียวมากระจกหลุดหายไปไหนไม่รู้สงสัยว่าจะติดไปในกระบะรถคู่กรณีตอนนี้รออู่หาของให้อยู่พร้อมกับทำสีให้ยังไม่รู้จะนานแค่ไหนเห็นอู่บอกว่านานแน่ๆเพราะต้องสั่งไปที่ต่างประเทศจริงเท็จอย่างไรไม่รู้เลยค่ะตอนนี้ได้แต่รอๆๆ

-แล้วใช้รถส่วนใหญ่ก็อ้อมน้อยนี้เลยค่ะทำงานอยู่อ้อมน้อยใช้ทุกวันแต่ขับไปจอดในโรงงานแล้วก็ค่ำๆเย็นๆก็กลับไม่ค่อยได้พบผู้คน

-ส่วนเรื่องลงทะเบียนในกลุ่มนี้ยังเลยเดี๋ยวหาเวลาลงชื่อให้ค่ะคือใช้รถมาก็นานไม่รู้ว่าเรียกรุ่นถูกหรือเปล่าไม่แน่ใจเลยไม่ได้ลงชื่อเคยเป็นกระทู้นั้นแล้วค่ะ ส่วนใหญ่ก็ได้แต่ตั้งกระทู้ถามและก็ได้คำตอบที่ดีมาโดยตลอด ขอบคุณผู้ก่อตั้งเวปที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆอย่างนี้ในสังคมให้น่าอยู่ยิ่งขึ้น

หะมู

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:24:08 pm »
    กระจกมองข้างทำไมต้องสังนอกครับ ที่จริงแค่กระจกแตกให้ร้านในบ้านเราตัดใส่ก็ได้ ถ้าไม่ถูกใจ หาซื้อกระจกเซียงกงก็มีขายเยอะไปครับ สนนราคาตั้งแต่คู่ละ พันก่า ไปจนถึงสองพัน แล้วแต่คนขายครับ ของผมก็เปลี่ยนไปข้างนึง ทำสีให้เข้ากับตัวถังก็น่าจะโอแล้วฮะ ไม่ทราบทำสีที่ไหนครับ อู่ของประกันหรือไร ดูจากแผลไม่เห็นจะน่านานเลย ไม่ได้ยุบมากมาย ประตูเก่าสภาพดีเค้่าก็ขายกันเยอะไปครับ

เรื่องที่ผมขอข้อมูลก็ไม่มีอะไรมากครับ คือเผอิญผมชอบรถแวเรี้ยนท์ และอยากทราบว่ามีคนใช้กันกี่มากน้อย เลยเปิดกระทู้ขอเสียงชาวแวเรี้ยนท์หน่อย รวบรวมได้ปัจจุบันนี้ก้อ ๗๐ กว่าคันแล้ว ก็ขอแค่ชื่อ(ยูสเซ่อร์ก็ได้ครับ) ปีรถ สี เบอร์ติดต่อหรืออีเมล์ก็ได้ครับ ไม่มีข้อผูกมัดใดๆ ครับอย่างของคุณนี่ก็ทราบไปเยอะแล้ว สีบรอนซ์ ปี ๙๗ เหลือแต่ข้อมูลเพื่อการติดต่อ (ถ้าไม่สะดวกก็บอกทางเมล์ผมก็ได้ครับ moo_easy@yahoo.com) เวลามีการนัดรวมตัวหรือกิจกรรมของขบวนการแวเรี้ยนท์จะได้ติดต่อได้

wanwan

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 07:57:07 am »
    ไอ้กระจกมองข้างเห็นอู่เค้าบอกว่าถ้าจะเอาแบบเก่าที่มันมีโค้งๆตรงท้ายแล้วมีเส้นต้องสั่งก็ยังคิดอยู่ว่าเชียงกงน่าจะได้ไว้คือเปลี่ยนเฉพาะกระจกไม่ได้เพราะไอ้ตัวกรอบมันแตกไปตอนนี้เอาเทปพันไว้ อู่อยู่แถวถนนบางบอน 5 แถวโรงเรียนปัญญาศักดิ์ชื่ออู่ไรจำไม่ได้เป็นอู่ประกันให้เค้าหากระจกได้ก่อนค่อยไปทำสี เค้าว่าขัดอย่างเดียวไม่ได้ไม่รู้ยังไงคือที่ซุ้มล้อสีมันแหว่งไปหน่อยรอยค่อนข้างลึกแต่ประตูนี้ขัดๆก็คงออก
    ส่วนที่ติดต่อสะดวกที่สุดก็ e-mail : lwanlapa@hotmail.com ค่ะ มีข่าวอะไรก็บอกด้วยนะค่ะถ้ารวมตัวกันหลายๆคันคงสวยดีนะ
    แล้วขอความรู้นิสนึงไอ้รถคันนี้เค้าเรียกเต็มๆว่าอะไร มีกี่โฉม กี่สี เครื่องยังไง

ขอบคุณค่ะ

หะมู

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:41:46 am »
    นึกอยู่เหมือนกัน ว่าอู่ประกันเค้าก็แบบนี้ ผมไม่ทราบว่าเงื่อนไขการซ่อมเป็นอย่างไร แต่ขออนุญาตแนะนำว่าถ้าเราไม่อยากเอารถไปทิ้งไว้นาน คือมัวรอสั่งของจากนอก (แหมก้อรถหล่อซะขนาดนี้นะ ใครก็อยากขับไวๆ) ถามเค้าว่าถ้าเราหาเองได้เอามาให้ได้ไม๊ ถ้าเค้าไม่ขัดข้อง คุณก็หาซื้อของเซียงกงเอาไปใหุ้เค้าติด แค่ทำสีใหม่ก็ได้แล้วครับ กระจกก็เหมือนเดิมทุกอย่าง ได้ทั้งเรือนกรอบทั้งกระจกเลยครับ ลองโทรสอบถามดูก่อนได้ครับ
    - คุณภูวดิษฐ์ โทร. ๐๘๖-๓๓๐ ๑๕๕๔ เป็นประกาศขายอยู่คู่นึง สองพันบาท ราคาค่อนข้างสูงน่าจะต่อรองได้
    - คุณเรืองยุทธ โทร. ๐๘๑-๖๑๗ ๒๔๑๓ จ้าวนี้ต้องสอบถามว่ามีไม๊
    - คุณเพชร โทร. ๐๘๗-๔๙๗ ๐๐๐๖ จ้าวนี้มีของอะไหล่เยอะ
    - คุณนัท โทร. ๐๘๓-๐๗๖ ๕๕๕๓ จ้าวนี้ก็มีอะไหล่เยอะ
    - คุณแม๊ก โทร. ๐๘๑-๘๐๓ ๐๓๐๙
    ผมจำไม่ได้ว่าคุณนัทหรือคุณเพชร มีวางเป็นกองเลยครับ (กระจก) ราคาคู่นึงพันกว่า ถ้าจะเอาข้างเดียวก็ลองคุยดู แต่ถ้ายังไงเป็นคู่น่าจะถูกกว่า ท่านเหล่านี้ก็ค้าขายอยู่ในเว๊ปโฟล์กวอเตอร์คูลเล่อร์คลับ ห้องซื้อขายครับเข้าไปดูได้

ส่วนวิชาความรู้เบื้องต้น กอล์ฟ ๑๐๑ นี่ผมยังสอบไม่ผ่านนะครับ ซ่อมอยู่หลายหน รออาจารย์ท่านอื่นมาแถลงดีก่า
    หรือเข้่าไปในกูเกิล พิมพ์ VW Golf ก็มีเพียบ ที่จริงแวเรี้ยนท์ ก็คือรถโฟล์กกอล์ฟ แหละครับ แต่มีเนื้อที่ด้านท้ายมากกว่า ท่อนหน้าใช้อะไหล่เหมือนเค้าหมด ยกเว้นตั้งแต่หลังประตูท้าย โฉมก็เหมือนเค้า ของเรานี่เต็มๆ ต้องเป็น VW Golf รุ่น Mark 3 (GL หรือ GLI) Variant สีดั่งเดิมน่าจะมี สีดำ สีแดงเลือดหมู สีเขียว สีน้ำเงินออกม่วง อันนี้จำจากแค๊ตตาล๊อกที่เคยมีนะครับ