• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งไฟจานจ่ายpassat b4 ด้วยสาย vag409.1  (อ่าน 5138 ครั้ง)

ชัย

• Full Member
    Re: ตั้งไฟจานจ่ายpassat b4 ด้วยสาย vag409.1
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:30:34 am »
    ขอเวลาเช็คนิดนึงครับ จะเข้ามาอัพเดทอีกครั้งครับ

ชัย

• Full Member
    Re: ตั้งไฟจานจ่ายpassat b4 ด้วยสาย vag409.1
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:10:57 pm »
    -อัพเดทครับ หลังจากรู้ว่าเจ้า knock sensor มันอยู่ไหน  ยังไม่ทันได้ทำอะไร ปลั๊กมันก็ร่วงกราว แตกเห็นเป็นเขี้ยวๆครับ หลุดออกจากกันเลย  ก็เลยลองจับเสียบแยกมันเป็นแต่ละเขี้ยวแล้วเอาเทปพันสายไฟรัดไว้  โอเลยครับ เขกน้อยลงมาก แต่ยังไม่ได้ใช้รถไกลๆเลยไม่รู้ว่าถ้าร้อนๆมันจะเขกอีกมั้ย