• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่นี้พาครอบครัวขับรถไปเที่ยวไหนบ้าง  (อ่าน 4913 ครั้ง)

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
      :D จะปีใหม่แล้วสมาชิก VW ใครมีโปรแกรมพาครอบครัวขับรถเที่ยว ขึ้นเหนือล่องใต้ บ้าง เผื่อน่าสนใจโกขอแจมด้วย  ;D

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    ผมคงกลับไปนอนที่บ้านลำปางครับ ถ้าแวะไปแถวนั้นเรียนเชิญครับ

โกเล็ก

;Dขอบคุณ น้องทนายรูปหล่อ (หล่อจริงๆ)  ;D เส้นทางไปภาคเหนือช่วงปีใหม่คงแน่นอย่างแรงเพราะดูทีวีช่วงปิด 3 วันที่ผ่านมาคนขึ้นไปเที่ยวดอยหลายพันคน

dorn

• Hero Member
    โปรแกรมไปกับ type2shop แม่สอด แม่ฮ่องสอน   เชียงใหม่  ตั้งแต่ 28 ธค 55  4 คืน .รถตู้ T3และT4  9  คัน

เตรียมงานหลายเดือนแล้ว

หะมู

โกขับรถมาเที่ยวกรุงเทพฯ ก้บผมดีก่า รับรองถนนว่างขับสบาย  ว่าแต่ว่าไอ้เจ้า UC 4 ที่ติดหน้ารถโกเนี่ยมันคือรหัสอะไรครับ สะท้อนแสงด้่วย

โกเล็ก

:) หวัดดีคุณ หะมู ดีเหมือนกันไปกรุงเทพฯ ช่วงถนนว่าง (เห็นยอดจองรถในงานมอเตอร์โชว์แล้วน่ากลัวจัง สามหมื่นกว่าคันจะวิ่งกันยังใงนิ) ส่วน UC4 เป็นสติกเกอร์ที่เหลือจากติดปีกเครื่องบินบังคับวิทยุ ;D นำมาแปะปิดแผลที่ก้นชนกับถังขยะทะเลาะกันจนสีแตกเป็นร่องยาวไม่รู้เป็นเพราะ T4 มันยาวไปหรือคนขับอายุไม่น้อย ;D แต่ก็เท่ยดีนะด่านไม่เคยเรียกตรวจเลยเขาคง งง ว่ามันคือรหัสอะไร

หะมู

ตร.ด่านไม่เรียกตรวจเพราะ อาจจะคิดว่ารถโกติดระเบิดซีโฟร์ก็ได้ เลยไม่กล้าเรียกตรวจ ขี้เกียจเดินเก็บเศษอีก  แล้วตกลงโกจะขึ้นมาไม๊ครับเนี่ย ปีใหม่พาเจมาช๊อปปิ้งไง ฮิ ฮิ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    สาว อาทิดที่ผ่านมาไปเชียงใหม่มาครับ อากาศหนาวเย็น เช้าๆคุยกัน ควันออกปาก เจอรถจากหลายภาคมากันเยอะแยะ bigbike ก็ตรึม บนดอยรถเพียบ

โกเล็ก

คุณ T3 scout ขับเจ้าแดงเพลิงขึ้นดอยที่เชียงใหม่เลยหรือ สุดยอด เมื่อ 2 วันก่อนผมได้ขับ T3 คันที่ผมขายเพื่อนที่กระบี่มันมีอาการดังเป็นบางครั้ง คลึกๆ นานๆดังผมลองขับเลี้ยวแบบวงกลมช้าย-ขวา ไม่มีเสียงมันอาจจะเป็นลูกปืนเพลาขับเป็นไปได้ไหมครับ โกไม่เคยเจอเผื่อคุณเจอมาแล้ว โกขับT3 ความรู้สึกนิ่มกว่า T4 2.5 เยอะข้อเสียตอนพวงมาลัยหนักตอนออกรถหรือเข้าจอดในที่จำกัดกล้าม-ซี่โครงโชว์พร้อมกันเลย ;D ของคุณมีพวง (มาลัยเพาเวอร์)หรือเปล่าครับ ไม่เจอกันนานขอถามมากหน่อย

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    หวัดดีครับโก...เคยเจอะเจอกันนานนมเนาะ จากที่เคยทราบว่า โกเคยขับ T3 มาหลายปี ตอนนี้ up มาขับ T4

ครับ T3 น้องแดงผม ผ่านร้อน ผ่านหนาว ผ่านหมอกมาพอสมควร ดีที่ว่าเป็นพวงพาวเวอร์แล้วครับ เบาสบาย ผมเปลี่ยนเป็นเกียร์ auto ซะอีก โอ้.....with love เลยครับ

ไอที่ดังก๊อกแก๊กๆ ต่างๆ อะไรนั่น มันตามอายุละขอรับ ล่าสุดผมทุ่มสุดตัว เปลี่ยนยางรองต่างๆ บูชทุกตัวของช่วงหน้า ยกเว้นสปริงกับโช็ค เงียบสนิท คล่องปรือ

ใช้ยางรถเก๋ง รถนิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ

เคยคิดอยาก up to t4 หาข้อมูล เก็บข้อมูล วิเคราะห็ข้อมูล +/-/*/% แล้ว ผมสรุปเล่น T3 น่าจะถูกโฉลกกับตัวผมเองมากกว่า

T3 มัน manualๆ ไม่มีอะไรซับซ้อน อะไหล่ยังหาได้ ช่างก็แนะนำว่า T3 โอเคแล้วครับ ซ่อมถูกกว่า ไม่ต้อง VAG COM อะไรๆพวกนั้น

มีโอกาสจะลงใต้อีกครับ เคยมานครศรีฯ สุราษฯ สมุย 2-3 ครั้ง

สน คลองสี่

• Full Member
    b4 ผมจะขึ้นดอยอินทนน ครับ พาครอบครัวไปดูหลินปิงช่วงๆเส้นทาง น่าจะเช้าที่29 แถวๆตากครับ กรุงเทพฯ-สระบุรี(แก่งคอยเติมNGV)โคราช(ปักธงชัยเติมNGV)-บุรีรัมย์(เส้นสตึกเติมNGV)-สุรินทร์(เติมNGV)-ขอนแก่น(บ้านไผ่เติมNGV)-เพชรบูรณ์-พิษณุโลก(เติมNGV)-ตาก(ในเมืองเติมNGV)-ลำปาง(เถินเติมNGV)-ลำพูน(เติมNGV)-เชียงใหม่ ไม่แน่ใจมีปั้มNGV ใหม่ๆขึ้นหรือเปล่าแต่จากที่เคยวิ่งประมาณนี้ครับ ท่านใดมีปั้มแนะนำรบกวนแชร์ด้วยนะครับ เพราะไม่มีจีพีเอสหาปั้ม ในรถมีสายพ่วง สายพานพัดลม ฟิวส์ 30,20,15 แอมป์เสียบ รีเลย์เบอร์30ไปครับเผื่อท่านใดฉุกเฉินถามหาได้นะครับ
    สน คลองสี่

หะมู

ถึงจะใช้แก๊ส ก็อย่าลืมถังรีฟิวไว้ใส่น้ำมัน กันเหนียวครับ เผื่อหาปั๊มแก๊สไม่เจอ เที่ยวให้สนุกครับ

dorn

ส่งใจไปเที่ยวด้วยกันก็ได้นะ

โกเล็ก

;D โกคงไม่ไปทางเหนือแน่คุณ หะมู คุณ ดอน เพราะรถโกใช้ LPG ตามที่คุณ สน แจ้งมาเป็นปั้ม NGV ทั้งนั้น  ;D ;

dorn

ของผมก็ L ครับ แต่ปั้มที่แวะ ตามที่คุณสน บอกมา น่าจะเป็น  ปั็มปั้ม สะมากกว่า เล่นเอาหมดแรงเลย