• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้บริการอู่พรมประสิทธิ์บ้างครับ  (อ่าน 1961 ครั้ง)

เตียงยังทรุด

• บุคคลทั่วไป
    ผมดูรายการ สปีดทอร์ค 72 แนะนำอู่บริการ ซ่อมเกียร์โอโต้ อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ในที่นี้มีใครเคยไปใช้บริการบ้างไหมครับ ถ้าผมเอา passat tdi ไปใช้บริการเค้าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ยี่ห้ออะไรให้เรา ขอบคุณล่วงหน้าครับ สวัสดี

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    ไม่มีใครทราบหรอกครับนอกจากคนเปลี่ยน  โดยส่วนตัวผมไม่เคยใช้บริการ ส่วนใหญ่ทำที่อู่ซ่อมโฟล์กโดยตรง 

ชาร์ลี

• Full Member
    อู่นี้ทำเกียร์เป็นอาชีพ อู่ที่ทำVW หลายอู่ก็ส่งเกียร์ไปให้เขาผ่าให้ ที่รู้เพราะอู่ที่รับผิดชอบรถให้ผมบอกเอง

อยากได้น้ำมันเกียร์รุ่นอะไรก็บอกเขาไป ไม่ต้องห่วง เขามีสเปคของรถเกือบทุกชนิด