• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องท่อลมที่ต่อเข้าด้านหลังคาร์บู  (อ่าน 1498 ครั้ง)

poddy

• Newbie
    • *
    พอดีผมถอดฝาครอบคาร์บู ของเครื่อง ADZ1.8 แล้วจะมีท่อยางอยู่ด้านหลัง 2 ท่อ มาจาก 2 ฝั่ง พอดีมันหลุดแล้วใส่กลับไม่ถูก อยากทราบว่าฝั่งไหนเข้าอันไหนครับ (หันหน้าเข้ารถนะครับ)

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: สอบถามเรื่องท่อลมที่ต่อเข้าด้านหลังคาร์บู
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:04:31 am »
    เคยถอดเมื่อไม่นานมานี้ครับ ตอนถอดก็ไม่ได้จำอะไรครับ ตอนใส่ก็ใส่เลยครับ ไม่มีความแตกต่าง เพราะท่อทั้ง 2 ด้านในถึงกันครับ ไม่น่าจะต้องกังวลครับ

poddy

• Newbie
    • *
    Re: สอบถามเรื่องท่อลมที่ต่อเข้าด้านหลังคาร์บู
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 06:28:23 pm »
    ถ้างั้นจะได้สบายใจครับ ขอบคุณครับ :P

หนุ่มเชียงราย

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:03:54 pm »
    เดินไปเปิดดูรถผมให้ครับ
    ถ้าหันหน้าเข้าเครื่อง ท่อที่อยู่ด้านซ้ายมือเราต่อไปที่ท่ออากาศเล็กๆหลังหม้อกรองอากาศซึ่งจะไปปิดเปิดลิ้นสลับอากาศภายในหม้อกรองให้สลับอากาศจากภายนอกรถข้างๆแก้มขวาขวารถหรือเอาอากาศอุ่นๆที่ดูดอากาศผ่านรอบๆท่อไอเสียเข้ามาหลังหม้อกรองเข้าจะเป็นการอุ่นไอดีของประเทศหนาว
    ท่อเล็กด้านขวาย้อนลงไปต่อท่อรวมไอดีด้านหลังต่ำลงไปแนวเดียวกันติดแผงห้องเครื่องครับ
    หวังว่าคงเป็นข้อมูลได้ครับ