• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางในฝาถังน้ำมันนี่มีขายไหมครับ  (อ่าน 3316 ครั้ง)

vw

• Newbie
    • *
    ของเวนโต้ตรงที่วงไว้เลยครับ ไม่รู้หลุดหายไปตอนไหน ใครทราบว่าจะหามาใส่คืนได้ที่ไหนรบกวนขอข้อมูลครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ยางในฝาถังน้ำมันนี่มีขายไหมครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:45:49 am »
    เห้นใจนะครับ ผมเองก็ไม่ทราบว่าจะหาที่ไหน ท่าทางจะหายากนะครับ คิดว่าที่ศูนย์ฯ ก็คงไม่มีเก็บไว้ พวกชิ้นส่วนเล็กๆ อย่างนี้ แต่ อาจจะขอให้เค้าสั่งให้ได้นะครับ  ลองโทรถามแผนกอาหลั่ยดูครับ แต่ถ้าเค้ารับสั่งให้คุรต้องไปจ่ายตังเค้าก่อนนะครับ ของผมเองก็คอยเปิดดูบ่อยๆ รักษาสภาพสุดฤทธิื กลัวว่าจะขาดเหมือนกัน ต้องเอาพวกพาราฟีนทาไว้ครับ

dorn

Re: ยางในฝาถังน้ำมันนี่มีขายไหมครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 05:16:31 am »
    ยางตรงนี้มีไว้เพื่ออะไรครับ 

wv

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:25:55 am »
    ยางตัวนี้เป็นตัวกันให้แผ่นฝาถังน้ำมัน ปิดพอดีกับตัวถังรถ และมีรูตรงกลางสำหรับลวดของเซ็นทรัลลอคยื่นออกมาบ็อคแผ่นฝาถังน้ำมัน

jack_vw

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 01:53:09 am »
    สั่งซื้อ ที่ศูนย์ได้เลยครับ ของอาจจะไม่มี แต่เค้าจะสั่งมาให้ได้ รอประมาณ 2 อาทิตย์ ราคาไม่น่าจะเกิน 25-100 ครับ
    เคยซื้อที่ศูนย์วิภาวดีครับ

มงคลสวัสดิ์อะไหล่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:37:11 am »
    ตัวแทนจำหน่ายอะไหล่ โฟล์ค Audi seat skoda มีทั้งอะไหล่มือ2และอะไหล่ใหม่ สำหรับรถรถทุกรุ่น สนใจโทรสอบถามได้ที่ร้านมงคลสวัสดิ์อะไหล่ เปิดเวลา 8:00-17:30น โทร. 02-2335649,02-2342616,02-2371387 (081-9298279ติ๊ก)Fax.02-2663486
    ทางร้านมีบริการส่งอะไหล่ทางขนส่งเอกชนไปตามต่างจังหวัด และไปรษณีย์

ble

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:56:44 am »
    ใชท่อน้ำมันสีดำ ตัดให้ได้ขนานเท่ากันแล้วเจาะรูให้เข็มเซ็นท่านล็อกผ่านได้ก็ OK ครับ
    ไม่ต้องไปหาซื้อให้ยุ่งยาก ใช้แทนกันได้พอดี ไม่ต้องกลัวขาด มีเยอะตามท้องตลาด
    ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ble

• **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:53:23 am »

OK นะครับขอให้โชคดีครับ ;D

หะมู

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:32:13 pm »
    เลี่ยมเลยครับ แบบนี้แหละครับที่น่าสนับสนุน ภูมิปัญญาชาวบ้านแบบไทย ไทย แถมมีรูปให้ดูด้วย  มีข้อกังขานิ๊ดนึงว่า เราติดจุกยางตรงตำแหน่งเดิมเค้าไม่ได้เหรอครับ  ขอความกระจ่างอีกหน่อยว่า ไอ้เจ้าสติ๊กเกอร์สีเขียวสดที่ติดอยู่เหนือสติ๊กเกอร์บอกปริมาณลมยางน่ะ มันเขียนว่ากระไร ผมไม่เคยเห็นคันไหนมีแบบนี้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:09:01 am »
     ;D คุณ หะมู สตืกเกอร์สีเขียวๆ เป็นภาษาญี่ปุ่นบอกว่าปิดฝาน้ำมันเบาๆ เดี๋ยวยางหลุด (โกพูดเล่น คุณ ble ;D) เก่งครับพวกเราเล่นรถเก่าต้องหาวิธีดัดแปลงเอาครับประหยัดแถมได้ลับสมองด้วย สุดยอด

ble

• **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:30:34 am »
    เลี่ยมเลยครับ แบบนี้แหละครับที่น่าสนับสนุน ภูมิปัญญาชาวบ้านแบบไทย ไทย แถมมีรูปให้ดูด้วย  มีข้อกังขานิ๊ดนึงว่า เราติดจุกยางตรงตำแหน่งเดิมเค้าไม่ได้เหรอครับ  ขอความกระจ่างอีกหน่อยว่า ไอ้เจ้าสติ๊กเกอร์สีเขียวสดที่ติดอยู่เหนือสติ๊กเกอร์บอกปริมาณลมยางน่ะ มันเขียนว่ากระไร ผมไม่เคยเห็นคันไหนมีแบบนี้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ไว้จะเอารูปถ่ายชัด ๆ มาให้ดูนะครับ
    ในส่วนท่อยางติดตั้งที่เดิมไม่ได้ครับเพราะว่าเป็นการดัด 555555
    เสียบตรงนี้เหมาะสมสุดง่าย ใครก็ทำได้ ที่สำคัญ ฝาถังปิดแนบสนิดพอดีด้วย (สวยงาม)